Sản phẩm của NX

N

NGONLUABAC

Ðề: Sản phẩm của NX

Tất nhiên là có file hướng dẫn mà,tại thời gian display gấp rút nên nhiều bác chưa kịp làm file hướng dẫn.

Lại làm khó mấy bác nữa rồi, bác Tuấn bác Tú có thể giúp mình mấy sản phẩm mà các bạn vẽ ko dị, cố gắng giúp nha. Có thể các sản phẩm khác đơn giản hơn càng tốt vì đa số là mới làm quen NX nên khó quá thì nhiều bạn nản.

Hướng dẫn càng chi tiết càng tốt, khoảng giữa tháng 5 ,nếu mình gút được vài nhiệm vụ thì mình hướng dẫn thêm.
Đi đâu cũng thấy anh chàng 3 sao neverlose , lời nói đầu khen cho tinh thần hăng say , nhiệt tình ham học hỏi như vậy rất tốt.Nhưng mà . . . .như vậy không lẽ ông bà ta nói sai ? << Nhất Nghệ Tinh Nhất Thân Vinh >> trong khi anh chàng này cái nào cũng biết , vậy sao đây ?.......hehehe

neverlose

<b>we only here today</b>
Author

Cảm ơn bác góp ý!

Mình tham gia mỗi thứ một ít là vì muốn khơi gợi cho người khác làm thôi!

Phần nào tập trung thì mình biết, mình chỉ đang tập trung nghiên cứu thôi, đành gác kiếm một số thứ.
Mình đâu có muốn là phá đám nhiều thứ chứ, nói thật mình rất tâm huyết với diễn đàn.

Nhiều cái các bạn ấy ko biết đã hỏi mà không ai thấy trả lời , mình gặp thầy hỏi giúp và trả lời lại, mình thì thích chất lượng hơn, và làm cái mà mình thích người khác cần. chứ ko tạp nham như các chú nghĩ đâu.

Giờ mình cũng đang dành thời gian rãnh để dịch NX.

Đang năm cuối nên rất bận,cũng ham vui với diễn đàn thôi.

Đã lâu rồi mà không thấy bạn nào cho mình một sản phẩm nhỉ, buồn thật. Có nhiều bạn học tới cả phần khuôn và gia công mà không thấy sản phẩm nào nhỉ, hay mấy bạn ấy giữ miếng vậy? Có gì đâu nhỉ,đưa sản phẩm của mình lên không phải để khoe mẽ, mà trên tinh thần học hỏi nhau là chính mà.
Mình có con 6270, và đã gắn bó với nó đã lâu, định chụp mấy cái ảnh khoe với các bạn nhưng khổ lỗi lại không có máy ảnh mà nó lại không tự chụp nó được, đành bỏ công phác họa nó bàng NX vậy.
Cái này mình làm xong vài tuần rồi nghưng ngại chưa dám đưa lên vì có những bạn giỏi hơn mình mà không thấy cho sản phẩm nào, với lại cái của mình chỉ vẽ chơi thôi, nó chả có gì phức tạp cả, toàn extrude . Ai có sản phẩm nào phức tạp tí cho mình tham khảo với nhé. Hic, cũng hơi dài dòng nhỉ, nó đây các bạn.

Và đây là cái nồi cơm điện, không biết có chụp lên đầu được không nữa.

:50::50::50::50:
Các bạn cho mình xem vài cái xem nào, :77::77::77:

Last edited:

Giờ mới mon men học ug chẳng biết lúc nào mới dc vậy,hic
Anh vantutn cũng mới học nx đấy thôi! Vấn đề là anh vantutn đã có cơ sở của các phần mềm khác rồi nên học nhanh hơn. Cậu cố gắng đầu tư chút thời gian là được thôi mà!

Anh vantutn nay mới đưa con điện thoại này lên hì, làm em đợi mãi. Góp vui bằng con máy xọc của nhóm làm đồ án ( Inventor tạo bộ truyền + nx tạo vỏ và hiệu chỉnh với synchonous modeling - tốc độ hiệu chỉnh nhanh khủng), nhưng mà vẫn còn chưa lắp nốt mấy cái nắp chặn, mục đích là lại chuyển sang inventor để in nên cũng ko lắp hết :D
Đây là con máy đã thu nhỏ, con máy X514 mai kia post nốt hì

Last edited:

neverlose

Author

Đây là một số thiết kế dùng NX của ĐH victoria.

A

ALIBABAHUNG

show hàng chút coi

show hàng nè

Last edited by a moderator:

Tại công ty mình mới hoàn thành một cái bàn để đánh bạc, trên đó chạm khắc một con rồng rất khủng, chỉ tiếc là chưa chụp được hình của nó post cho anh em xem hì. Nhưng mà dùng nx3 thôi, vì từ 5 trở lên là nặng lắm rồi, máy tính khủng làm vẫn không ăn thua.
Bạn ALIBABAHUNG vẽ đẹp quá, cám ơn đã cho xem hàng ^^

neverlose

Author

Học NX lâu thế mà giờ mới thấy Quân góp bài, mà lại ki bo nữa chứ, chơi gì có 1 sản phẩm thế.

Thấy thế nên cũng đưa sản phẩm này lên, chỉ là sản phẩm tách khuôn thôi, chai dầu gội Romano.

Trưa giờ chọn cách gia công mà chưa xong , hì. Khi nào xong thì gởi thêm cái nắp chai nữa.

e là Dũng none Quang. mà e bận suốt, nói thật là từ lúc vào học ĐH thì chưa năm nào e có hè cả...:((
a Hải cần mẫn dịch NX quá, bao giờ hòm hòm share cho e xin 1 âm bản PDF nha.

Last edited:

trong tất cả các phần mềm thiết kế dành cho dân Cơ khí, mình thấy có duy nhất NX khi thiết kế Ren là có ren thật còn đâu tất kả kác phần mềm khác toàn là ren ảo kả!

trong tất cả các phần mềm thiết kế dành cho dân Cơ khí, mình thấy có duy nhất NX khi thiết kế Ren là có ren thật còn đâu tất kả kác phần mềm khác toàn là ren ảo kả!
Cái nhà cậu này!ăn với chả nói!

bạn nói vậy là chưa đúng. tạo ren thì phần mềm nào cũng tạo được hết ah, phần đó thuộc về kỹ xảo của người sử dụng, còn phần mềm nào cũng có modul đặc trưng để xử lý về phần đó... nói chung cũng chỉ là công cụ, còn kỹ thuật mới là quan trọng.:(

Ôi NX màu render đẹp thật, mình dùng Pro/e nghen tị với NX, Pro/e render sấu!!!

bạn quá khen. nhưng bạn đánh giá vậy là chính xác đấy. :21::21::21::21:
Tớ vừa mới ra trường!!!đang đi xin việc, mình đi xin việc!!!Các cty Nhật, họ chủ yếu sử dụng NX chủ yếu là CAD!!!Còn Pro học thấy cứ chán chán kiểu gì,nhìn thấy mấy bác NX nhìn dao diện thích mắt!!!bắt đầu muốn học NX rồi đây!!!he he!!!

rất hoan nghênh các bạn đến với NX, mà thực ra tớ vẽ CAD cho vui thôi, chứ như anh bạn đây làm cần câu cơm, quả là vất vả đây... hình như anh bạn học Công nghiệp HN thì phải, cho mình addnick của anh bạn nhé... Mình là Dũng.