Sản xuất các dụng cụ sửa chữa cầm tay?

• Thread starter Flucecap
  • Ngày mở chủ đề
F

Flucecap

Author
Xin chào anh em trong diễn đàn.

Tôi có ý định muốn sản xuất dụng cụ sửa chữa cầm tay như các loại cờ lê 8 10 12 15 17... Do không có kiến thức chuyên môn hay hiểu biết về các vấn đề trong ngành nên đành đánh bạo mang lên đây hỏi anh em. Xin cho tôi biết tôi phải bắt đầu từ đâu bây giờ?

Ðề: Sản xuất các dụng cụ sửa chữa cầm tay?

Chào.
Thường những dụng cụ này được chế tạo bằng nguyên công dập nóng, sau đó tùy độ chính xác đã đạt được mà cần gia công lại hay không, sau đó sẽ được đưa qua nhiệt luyện đạt độ cứng rồi mới đem mạ điện( mạ những gì và nhiều hay ít còn tùy thuộc vào việc bạn muốn bán hàng ở cấp độ chính xác nào).

Last edited:
F

Flucecap

Author

Chào.
Thường những dụng cụ này được chế tạo bằng nguyên công dập nóng, sau đó tùy độ chính xác đã đạt được mà cần gia công lại hay không, sau đó sẽ được đưa qua nhiệt luyện đạt độ cứng rồi mới đem mạ điện( mạ những gì và nhiều hay ít còn tùy thuộc vào việc bạn muốn bán hàng ở cấp độ chính xác nào).
Cảm ơn anh trả lời. Cho em hỏi câu nữa, anh biết các loại cờ lê của Diamond (Trung Quốc) và Usa Standard chứ ạ? Nếu muốn sản xuất thử nghiệm một số lượng vừa phải cờ lê với chất lượng nhỉnh hơn Diamond thì giá thành tính ra đắt đỏ hơn nhiều không? Nữa là với ý tưởng sản xuất cờ lê dập chìm tên tiếng Việt đầy đủ của cơ sở sản xuất có khả thi không?

Chào.
Số lượng ít thì giá thành sẽ cao hơn so với số lượng nhiều, thường người ta hay đánh đổi bằng cách làm với nguyên liệu rẻ tiền hơn hoặc ít nguyên công hơn( thậm chí chỉ cần nhuộm đen so với xi mạ), từ từ rồi mới tăng dần chất lượng, đồng thời với số lượng đã tăng lên.
Khi dập nóng thì khuôn mình ra sao sản phẩm sẽ như vậy, nên muốn có chữ của cơ sở là chuyện nhỏ.

F

Flucecap

Author

Chào.
Số lượng ít thì giá thành sẽ cao hơn so với số lượng nhiều, thường người ta hay đánh đổi bằng cách làm với nguyên liệu rẻ tiền hơn hoặc ít nguyên công hơn( thậm chí chỉ cần nhuộm đen so với xi mạ), từ từ rồi mới tăng dần chất lượng, đồng thời với số lượng đã tăng lên.
Khi dập nóng thì khuôn mình ra sao sản phẩm sẽ như vậy, nên muốn có chữ của cơ sở là chuyện nhỏ.
Tạm bỏ qua vấn đề chất lượng. Phiền anh bớt chút thời gian cho em hỏi vài thứ nữa. Nếu mà đặt hàng các cơ sở cơ khí thì vốn em phải chuẩn bị bao nhiêu đủ để sản xuất ra các sản phẩm với mục đích thăm dò thị trường với giá cả trong khoảng chấp nhận được?