[SG] Lịch offline - update liên tục

Discussion in 'Offline Events' started by Lily, Jun 9, 2011.

?

Offline 2-9-2012 , MES sẽ đi đâu ?

Poll closed Aug 30, 2012.
  1. Miền Tây (Cầu Rạch Miễu - Bến Tre )

100.0%
  2. Khu du lịch Vườn Xoài - ngã Ba Vũng Tàu

0 vote(s)
    0.0%
  1. iPumpkin

iPumpkin <center><b>CAM Programmer</b></center>

Last edited: Jul 5, 2014
    Ðề: [SG] Lịch offline - update liên tục

À, mình xin cập nhật thêm thông tin, bạn Thái Hùng có tài trợ cho cuộc thi Meslab Got Talent 2tr- Thái Hùng bận nên chưa chuyển tài trợ được, Thái Hùng có hứa là sẽ gửi trực tiếp hôm thứ 5 tới để góp vào quỹ của diển đàn. Hôm đó mình cũng gửi số tiền còn lại mà mình đang giử là 130.000vnd cho quỹ ANDD

2. namnp2007

namnp2007 Member

Chào hội ANDD.
    Đã trao đổi qua ĐT với Admin, như vậy chốt lại tối thứ 5( 10- 07- 2014) ta sẽ gặp nhau ở quán ốc K3, Tân Bình. Anh em hào hứng hưởng ứng nhen.

3. iPumpkin

Last edited: Jul 8, 2014
  4. iPumpkin

Cập nhật thông tin offline với Admin Nova, bạn Nguyễn Ngọc Anh Tuấn - người đoạt giải 1 phần CAD và nhì phần CAM, bạn Quãng Ngọc Đức đoạt giải nhì phần CAD cuộc thi Meslab got talent sẽ tham gia offline.

Bạn Hoàng - Giám đốc công ty CAMMECH http://cammechco.com/g[MEDIA=youtube]o-thieu[/MEDIA]/104/g[MEDIA=youtube]o-thieu[/MEDIA].html tặng cho buổi offline hai thùng bia Heiniken.

5. Lily

Lily Active Member Staff Member

Tối qua offline quy tụ khá đầy đủ anh em trong hội ANDD, lại có thêm team Mes Hà nội vô nữa chứ, nguyên băng các em xinh tươi :D tiếc là Lily chỉ ngồi được có 1 chút, uống chưa hết chai bia, hic hic, ngày tái xuất mà thế này mất mặt dữ bậy :66:

Hẹn anh em thời gian tới chăm chỉ offline, gây dựng lại nếp sống văn minh của hội ANDD SG: ăn nhậu các chiều thứ 7, giao lưu chém gió, cùng nâng đỡ nhau trong cuộc sống :D

6. Mesia™

Mesia™ Đại diện Doanh nghiệp

Anh em SG ai chụp ảnh cho mình xin vài kiểu :)

7. thepc45

thepc45 Member

Hi cả nhà,
    Nhìn anh em offline trông hoành tráng quá.
    Rất mong được gặp anh em nhà Mes.
    Thân mến.
    Thepc45.

8. nasa007

nasa007
    Thành viên

ANDD SG khi nào offline nữa zậy ạ. Cho em tham gia với. :d

9. namnp2007

namnp2007 Member

Theo đài BOC cho biết: Mít tờ Sâu sẽ vào SG từ ngày 24/ 10/ 2014. Tạm thời thay mặt Hội trưởng hội ANDD SG đã nghỉ hưu không ăn lương( vậy mà vẫn tham quyền cố vị không chịu trả chức), mình kêu gọi mọi Hội viên tổ chức một bữa đón tiếp cho thật hoành tráng. Địa điểm tạm thời chốt tại ốc K3( anh em xem lại phía trên để biết chỗ nhé), thời gian là khoảng 19h00 ngày 25/ 10/ 2014( chiều thứ bảy).
    Mọi người cho biết ý kiến( nhưng cấm bàn ra, chỉ có quyền thay đổi địa điềm thôi, hè hè).

10. worm

worm Well-Known Member

Chiều T7 đến T2 (hoặc sang T3), em không ở SG đâu nhé.

11. neaouo

neaouo New Member

cái vụ này là dành cho các bác, chú, anh, chị hay gọi là quan, còn thứ dân hay gọi là non và xanh thì có được tham gia ko vậy các tiền bối?

12. Danh_balancing

Danh_balancing Member

Trước giờ anh em trên diễn đàn MesLab trong công việc, trong giao lưu luôn hoà đồng và thân thiện với nhau. Mình nghĩ chẳng ai phân biệt gì gì theo như kiểu bạn nói. Bạn neaouo gì gì đó nên thay đổi cách nói chuyện cho phù hợp hơn. Đừng phát biểu mang tính phân biệt và chia rẻ như thế bạn à. Chuẩn bị diệt Sâu bọ thôi.

13. iPumpkin

Hi !

Hôm qua mình có nhận được tin nhắn của anh Namnp, anh Nam nhắn bằng con iphone 6 mới mua nên con Nokia icuibap của mình đọc không được tin nhắn anh gửi. Chỉ đọc được mấy chử bia, mồi, chân dài.....

Dạo này công việc mình rất bận rộn, và chuẩn bị có thằng ku con đầu lòng nên cuối tuần phải chở vợ thằng bạn di Từ Dũ, không tham dự được offline với anh em.

Anh em miền Nam mình chơi cho vui lên nhen, mỗi người phải mời anh Sâu 1 ly để tỏ lòng hiếu khách.

14. neaouo

neaouo New Member

ủa ở đây em sai chổ nào? a chỉ ra giúp em trong bài trên câu nào nói lên sự chia rẽ, phân biệt, em thấy kêu gọi họp mặt, em tính lẽo đẽo ké vào thêm bát thêm đũa 1 tí , học lóm cái gì thì học, xử thế? xử sự? hoặc xử ...?
    có thể cách nói mang tính tintin, nên không phù hợp ở đây? Danh_balancing nói thì hay nhưng xem lại cách nói chính mình đi đã bộc lộ phân biệt rồi <<Chuẩn bị diệt Sâu bọ thôi.>>
    Còn ngoài kia shoubox cũng có kẻ đòi <<chém tới cùng>>. Trong ngoài biết dùng công lực gì đây?

Bạn có biết câu này chưa?
    Chớ xét đoán ai, để mình khỏi bị xét đoán.
    Các ngươi xét đoán thể nào thì cũng bị xét đoán lại thể ấy....
    Sao ngươi dòm thấy hạt bụi trong mắt anh em mình mà lại không thấy cây đà trong mắt mình

15. nhjkjeu

nhjkjeu Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Dạo này em cũng bận.
    Công nhận vợ con rồi. Muốn thỉnh thoảng đi la liếm tý mà không đi được.
    Hix

16. Nova

Nova MES Lab. Founder & C.E.O

Bạn neouo này nhạy cảm quá,

Bạn Danh nói Diệt sâu bọ là thuật ngữ để chỉ việc NHẬU của diễn đàn, không phải nói bạn đâu. Bạn tham gia diễn đàn chưa lâu nên chắc nghe lạ tai.

Còn "chém" mà bạn Châu ở ngoài Shoutbox nói mang ý là tranh luận, không ai chặt chém bạn cả. Cái này là máu tranh luận nó xông lên thôi. Bản thân mình người ngoài nhìn vào 2 bạn tranh luận cũng chưa thấy bạn ấy thể hiện gì quá đáng khi tranh luận cả. Bạn nên tiếp cận với tinh thần cởi mở nhé.

Còn về offline của diễn đàn, từ thuở khai sinh chưa ai phân biệt quan chức hay thành viên, mà trên diễn đàn này cũng chẳng có ai là quan chức cả, chỉ có người tham gia lâu và mới tham gia; người gắn bó và người cưỡi ngựa xem hoa thôi.

Nếu bạn thấy muốn tham gia diễn đàn qua các hoạt động offline, diễn đàn rất hoan nghênh, chào đón bạn. Bạn gặp sẽ thấy mọi người cũng...như bạn, đừng ngại.

Nhập gia tùy tục, ở đâu cũng có những điều mới, lạ. Bạn nên bỏ thêm thời gian đọc bài, tìm hiểu lịch sử, quy định,...Như thế, bạn sẽ thấy mọi thứ vui và hợp lý hơn.

Rgs :)

17. neaouo

neaouo New Member

anh nova giải thích như vậy là ổn rồi có thể do ngôn từ vùng miền không hòa hợp. do sự gần gũi quen biết và xa lạ....có thể sai ý, nên phải nhập gia tùy tục. ok anh nova

ví như: 2 người đàn ông lần đầu gặp ngay lời nói đầu đã có chữ <<chém>> thì khác hẳn thân quen thì nghe chữ <<chém>> nó đáng yêu ra sao. Tùy ngữ cảnh
    người miền Bắc nói <<Bác>> bao hàm rất nhiều ý nghĩa. Nhưng sẽ làm khó chịu cho người nghe đúng chất Nam Bộ
    người miền Nam nói<<mày, tao>> có vẽ đơn giản hơn, như tiếng anh gọi là you and me. Làm cho người nghe đúng chất Bắc Bộ chương chướng phải không?

18. nebazoc

nebazoc Member

- Vậy là ai ai cũng có thể góp vốn ăn nhậu phải không? Chơi Campuchia ra cho sòng phẳng

19. anlongan

anlongan New Member

Gần Noel rồi , các bạn có kế hoạch gì chưa ?. Cuối năm ngồi họp mặt lại . Thời gian gần đây có em bé nhỏ , không gặp thường xuyên các bạn được.

Sắp xếp 1 ngày CN ,hoặc 1 buổi tối cuối tuần nào đó nha các bạn. :)

:36:

20. Lupin

Lupin Member

Em cũng đã book vé đi HCM vào dịp tết dương lịch hy vọng có dịp gặp các bác trong đó

Share This Page

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 0)

Loading...