So sánh khả năng Render giữa các phần mềm CAD.

Author
Mổi phần mềm CAD thì luôn có các thế mạnh riêng . Có ai đã từng thắc mắc là phần mềm nào render thật nhất và đẹp nhất chưa nhỉ?

Topic này là Topic cho các bạn có thể Show các hình Render của các phần mềm CAD (chỉ thuộc lãnh vực cơ khí nhé) để cùng nhau trao đổi khả năng của từng phần mềm và tìm ra câu trả lời cho câu hỏi ở phía trên .

Các hình không nhất thiết phải là các bạn tự thực hiện , vì mục đích là chứng tỏ khả năng Render của phần mềm xem phần mềm nào Render thật nhất và đẹp nhất chứ không phải tìm ra người nào render đẹp nhất nhé. Các bạn có thể sưu tầm các hình Render của phần mềm mình đang sử dụng và đánh giá cao để show lên Topic nhé. Topic có thể được xem như là thư viện tổng hợp các hình Render của các phần mềm.

Sau đây mình sẽ lần lượt Show lên các hình Render của các phần mềm mà mình đã sưu tầm được. Những hình ảnh này đa số (đa số chứ không phải là toàn bộ nhé) nguồn gốc là từ các Hãng của họ , mà Hãng tung hình render ra show hàng cho phần mềm của chính mình thì chất lượng không đạt 100% công lực thì có lẽ cũng phải tới ngưỡng 95% nhỉ :4: .

Đầu tiên sẽ là Unigraphic , các hình ảnh render trong NX bóng bẩy và đẹp mắt như thế này đây :4:

Nguyenthanh,

Last edited:

QuyenQCM

Active Member
Ðề: So sánh khả năng Render giữa các phần mềm CAD.

để cho ra một bức hình đẹp đòi hỏi người thiết kế phải có khiếu về mỹ thuật: về phối màu,ánh sáng ....
chứ phần mềm nào có chức năng render thì đều cho kết quả giống nhau nếu cùng đặt sản phẩm cùng 1 chế độ
Nếu so sánh về khả năng render thì ta nên so sánh độ thông minh của phẩn mềm.có nghĩa là thời gian sử lý của phẩn mềm khi render cùng 1 sản phẩm và cùng 1 chế độ ánh sáng...màu mè...vật liệu...map....và tất nhiêu là phải trên cùng cấu hình PC.

trong 3D max khi render 1 sản phẩm có khí mất cả ngày đầy mấy đồng chí,.tuy nhiên sản phẩm của nó đẹp thôi rồi vì dân 3D max là dân mỹ thuật mà.
:D

nqt211

PTC Creo cũng không kém phần long trọng nè :D

Last edited by a moderator:

post dùm a nguyenthanh vài tấm, chứ không mọi người lại nói Inventor kém hơn:D

Xin các bác cho em được bon chen vào tí, đây là vài tác phẩm nghệ thuật, hehe. Sản phẩm, ah không, tác phẩm này có nguồn gốc, xuất xứ từ: trang http://students.autodesk.com - do chính các "đệ tử phái Inventor" thực hiện:

Và đây, tác phẩm cuối cùng, do tác giả bài viết này render, hehe:

NX

Member

rảnh rỗi render lại cho vui. cái này mình chỉ render lại, chứ có vẽ thì chắc tẩu hỏa nhập ma luôn :59:

Last edited:

Xin chào "nguyenthanh2309" & các bạn,

Hiện tại mình đang làm việc với Topsolid, bữa nay xin được góp bài về khả năng Render của
Topsolid'Planner.

Hy vọng họ phần mềm CAD luôn phát triển bền vững, là công cụ tiện ích chọn lựa hiệu quả cho anh- em thiết kế Việt Nam...

Chào "nguyenthanh2309" và các bạn,

Bữa nay mình xin góp thêm bài giới thiệu khả năng render của
Topsolid'Planner.

Last edited:

Hi "nguyenthanh2309",

Mình là khách tới thăm chào nhà bạn mà.

Rất mong được đón chào.

Hiện tại mình đang làm cùng Missler.

Topsolid cũng thuộc họ nhà CAD vào Việt Nam ta, đẹp- hay như các anh em khác.

Đặc biệt mình chuyên dùng Topsolid'Planner để phối cảnh thiết kế và được khách hàng rất hài lòng,
gồm cả những khách hàng khó tính trong ngành gỗ...

Chào mọi người,

Cảm ơn vì đã để ý tới Topsolid,

Hi Lexus, Topsolid là một sản phẩm nổi tiếng của Missler. Công nghệ cao- giải pháp tổng thể là những ưu điểm nổi bật của TopSolid...
(Missler không phải misler nhé)

Mời bạn ghé thăm góp ý thêm:

http://www.meslab.org/mes/threads/24338-kha-nang-thiet-ke-render-tren-topsolid'planner
http://www.meslab.org/mes/threads/17794-san-pham-thiet-ke-tren-topsolid

Chúc bạn vui!

Góp vui với anh em vài tấm render trên Creo Parametric ( Pro/E) cho xôm tụ.

Author

Vài hình(sưu tầm) Render bằng Keyshot được tích hợp trong SpaceClaim .Xem ra Render không được SpaceClaim chú trọng lắm nhỉ :)

Và sản phẩm cuối rất đẹp nhưng tiếc là tác giả chỉ để ở chế độ Shade chứ không thực hiện Render . Tiếc thật :D

Mời anh em đóng góp thêm :)

Nguyenthanh,

sản phẩm render với catia
[ANH]4BB3_4E49F665[/ANH]
[ANH]9F91_4E49F665[/ANH]

Mời mọi người góp ý cùng Topsolid.