SolidWorks 2009 Premium SP1

Nhân dịp nói về SW 2009, bữa trước có dự buổi hội thảo do Cty Tân Dức( ở TP HCM) mở, giới thiệu về demo của SW 2009. Có quá nhiều thứ hay mà mình chưa hề biết đến( chắc chủ yếu là tại mình quá chuối thôi). Bạn nào quan tâm thì thử mail cho Mr. Nhân: nhanvh@tdt-tanduc.com.
Mình cũng chỉ là một người sử dụng SW và thấy rất thích giao diện của nó nên mới có ý này, không phải có ý định quảng cáo đâu nhé.
Một số ví dụ:
http://www.4shared.com/file/73322112/ca5d42ee/LipGrooveRib.html
http://www.4shared.com/file/73322576/9c6389ad/Design_a_Better_Frame.html
Còn nhiều nữa mà hôm đó chưa ghi lại được. Hẹn dịp khác vậy.

Bác có thể nói qua một chút về những điểm mới của nó so với bản 2008 được không? :4: Chia sẻ luôn ở đây cho mọi người theo dõi luôn sẽ tốt hơn là phải qua mail mà :3:

@ silentwind.
Không , vì mình cũng chỉ là người dùng thôi( mà lại mới nữa), những điều mình thấy hay chưa chắc là điểm mới của Sw 2009 đâu, nếu có hỏi thăm bác Nhân thì chắc chắn hơn, vì bác đó là KT bên đó mà.

Em đã upgrade lên SP1 nhưng mà ko có thuốc. Pó tay. Lần sau các bác bảo nâng cấp thì nên để ý đến vấn đề thuốc thang nhé. Em tìm mãi ko đc. Chán èo

em ko down đc phần 1 rồi bác ơi, có thể post lại cho em đc ko? xin cám ơn nhiều

@mecongnghe:
Thuốc thang cho solidworks các phiên bản thì vào đây :
http://www.hao007.net/bbs/
Phải login trước mới lấy được mấy file attach trong forum, toàn tiếng tàu đăng ký hơi khó, account này mình đã đăng ký rồi: tên "meslab" , mật khẩu "meslab", "không có đấu ngoặc kép". cách login xem trong ảnh nhé, chỉ chuột vào mấy chữ ở góc trên bên phải, nhìn xuống góc dưới thấy dòng chữ có chữ login thì bấm vào, nhập tên và password là được.

Cám ơn anh. Nhưng mà tiếc là không được anh à. File torrent của nó đã hết seed rồi. Nếu sớm hơn chắc là dùng được. Bây giờ thì pó tay roài

Cuối cùng em đã download được thuốc của SolidWorks 2009 SP1 rồi. Bác nào cần thì pm cho em nhá. Em sẽ gửi cho.:21:

Bản SP0.0 thì cháu download trên mạng về cơ ạ. Nó nặng những 4.14GB file dạng .iso . Loại file >4GB thì chỉ có định dạng NTFS của windows mới chứa được. May mắn là cháu định dạng đó ở ổ C nên cháu đã download về đc. Cháu đã extract nó ra để cài đặt. Tại máy cháu ko có ổ ghi đĩa DVD nên cháu ko giữ lại file .iso đó để ghi đĩa và dữ liệu cháu cũng ko muốn lưu ở ổ C. Còn bản SP1 thì nhờ anh meslab cho trang web đó và cháu vào đó cháu tìm đc file torrent download ***** về. Nâng cấp lên bản SP1 cháu chưa biết nó mới thế nào ạ

có bác nào đã qua sử dụng SW2009 thì nói cho em biết với(dùng thực tế kìa, chứ ko phải SW tự nó giới thiệu), có gì hay hơn SW2008 ko vậy? cám ơn rất nhiều

V

vuvanthang

SW 2009 dung lượng nhỏ hơn so với 2008.có những hình vẽ tiện lợi hơn
ví dụ như hình hạt đậu SW 2008 ta phải vẽ HCN xong thì Fillet 4 góc.Nhưng 2009 thì có hình luôn.Thao tác nhanh hơn rất nhiều.về cơ bản thì 2 thằng này giống nhau cũng nhiều.Mình cũng mới xem qua thôi.
Bạn thử tìm hiểu đi.Tự mình làm thì mới thấy được cái hay của nó chứ

ko biết đĩa SW2009 nó có phần cosmosmotion ko vậy mấy anh? cosmosmotion nó khác với animator như thế nào ? xin cám ơn