SolidWorks 2009 Premium SP1

S

sledg

sao mình cài bản SW 2009 SP0 theo tất cả các bước hướng dẫn (đã patch) nhưng khi mở lên thì báo lỗi "cannot license file (-1,359,2)". Vậy có cách nào khắc phục được không?

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
sao mình cài bản SW 2009 SP0 theo tất cả các bước hướng dẫn (đã patch) nhưng khi mở lên thì báo lỗi "cannot license file (-1,359,2)". Vậy có cách nào khắc phục được không?
Nếu đã làm đủ trò "ma quỷ" rồi mà vẫn có thông báo đó thì e rằng cậu phải trả tiền mới được dùng đấy!

S

sledg

Hihi sau một hồi mò mẫm hình như SW 2009 phải cài trên ổ set NTFS. Có phải vậy không các pác?

Last edited by a moderator:
Ko phải :10:. Bộ cài của nó thì mới cần để trên ổ NTFS do nó lớn hơn 4GB, còn cài ở ổ nào cũng ổn :4: [Mình đang cài trên FAT 32 đây ^^]

em cài đc SW2009 sp0 rồi, vui quá trời!!! ^^

xem mấy video và làm thử 1 chút, em cảm thấy SW2009 "mềm mại" ghê !!! Không biết có anh nào xài chưa? cho em chút ý kiến với

từ cái lỗ

nắm kéo nó lên trở thành trụ lồi

hoặc nắm kéo nó ra to hơn

và kéo nó đến vị trí khác

cháu chỉ có thử mấy cái đơn giản thôi, thấy việc chỉnh sửa nhẹ nhàng, "mềm dẻo"
Chắc trên diễn đàn mình có nhiều người cũng đã sử dụng rồi

B

bikehavan

Chúc mừng cậu cài thành công.Mình cũng cài được(mình mua DVD),nhưng khổ nổi,mình không thể add in toolbox được,nó báo lổi gì đó.Cậu thử kiểm tra xem có gặp trường hợp như mình không?

Cấu hình pc cỡ này này chú :D
HTML:
http://www.solidworks.com/sw/support/SystemRequirements.html

QuyenQCM

Active Member
Mình mới thử thấy còn mà.

cho em hỏi khi em add in toolbox thì SW hiện CONFIGURE TOOLBOX, em nhấp chọn thì nó hiện

để làm gì vậy? xin cám ơn

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Cậu cứ làm theo hướng dẫn xem sao?

Đây là mục chức năng mới nên tớ không rõ (vẫn sài SW2006 có củ chuối quá không?), nó đòi hỏi phải tạo cấu hình cho Toolbox, cậu nào mà thích ăn sẵn thì chắc với cái này sẽ thỏa mãn đây!

Dịch chay nhá:

1. Lựa chọn phần cứng của bạn
2. Tùy biến phần cứng của bạn
- Xác định các kích cỡ và tùy chọn
- Tạo các thuộc tính tùy biến
- Bổ sung các số cho part
3. Xác định các thiết lập người dùng
4. Thiết lập quyền hạn (cho phép)
5. Cấu hình Smart Fasterners (chức năng lắp đồng loạt rất nhiều bulon tiêu chuẩn cho các lỗ tiêu chuẩn chỉ với 1 thao tác).

Do chưa dùng nên tớ chưa thể giải thích gì thêm!

sao chú ko dùng thử SW2009 vậy? qua các video, cháu thấy nó cũng hay lắm mà, cháu đang vọc thử, có gì cháu thông báo sau ạ ^^

Cái này là nó hỏi cấu hình cho thư viện của Solidworks. Cụ thể là thư mục để lưu thư viện [Mặc định là ổ C]. Cứ để mặc định mà next đi :4:

Tớ đã mua DVD về cài nhưng không thành công, thế mới buồn chứ!
Cháu thấy cài như bình thường mà. Để cháu gởi cho bác hướng dẫn bằng tiếng anh. cháu đã gởi hướng dẫn cho bác qua email để bác xem và so sánh rồi đó ạ.

Last edited by a moderator:
cháu thì làm như sau, ko biết có giúp đc chú ko:
1) cài SolidWorks Workgroup PDM server 2009
2)copy folder system 32 vào c:\window
3) chạy file lz0-sw2009.reg
4) cài SW2009
5)copy sw2009.lic bỏ vào C:\Program Files\Solidworks
xong ^^, thật sự cháu hơi mù vi tính nên chỉ mò đại, ai dè cài đc ^^( cháu làm hơi khác với hướng dẫn cra** 1 chút)
Mong chú sớm cài đc ^^