SolidWorks 2009 SP0.0

Author
Em tìm thấy trên mạng chia sẻ P2P .torrent . Anh chị nào có nhu cầu thì download về nhé. Tùy theo hê điều hành mà các anh chị download bản đó về nhé. Nếu ai dùng windows XP hoặc Vista thì download bản 32bit và ai dùng windows 64bit thì download bản 64bit. Dung lượng cũng khá nặng . Mỗi file dạng .iso nặng hơn 4GB . Khuyến cáo là ai định dạng ổ cứng là NTFS thì mới download nhé. Bởi vì định dạng FAT32 ko cho phép dung lượng 1file lớn hơn 4GB. Đây là link download
http://www.adrive.com/public/3acac2c6910b0296c2531ce700ec16a708974b8619163c330e7e82563ca444c6.html

Ai chưa có chương trình download file .torrent thì download ở đây:
http://download.utorrent.com/1.8.1/utorrent.exe

Mọi người download nhé!

Mình cài xong rồi nhưng khi crack vào mục C:\program flie\solidworks như hướng dẫn thì chỉ có mỗi 2 file data voi 1 file gì đó nữa không thấy cái sldappu.dll nên mình nghĩ là do serial number sai nên cài xong nó bị thiếu file(vì khi cài nó có báo serial nu mber ko đúng mà)

Last edited:
S

scorpion08

Các bạn ơi,
Mình đang cài solidworks 2009 x64bit cho vista x64bit mà vẫn chưa được.
Mình đã làm theo các yêu cầu của hướng dẫn trước khi cài đặt rồi:
- windows installer v3.1 ( mình dùng 4.5)
-office web components 2003
- .Net framework 3.0
- visual C++ Runtime 2005
- visual studio tools for Applications.
... Vẫn không install complete được.
Bạn nào cài được rồi chỉ giúp mình với nhé.

Mình cài solid được rồi nhưng còn cái ông Cosmosworks ko biết crack thế nào nghe bác DCL giới thiệu về cái đó muốn tìm hiểu mà ko cài được. Bạn biết crack cosmos ko chỉ mình với.
thank!!!!

worm

Well-Known Member
Moderator
Các bạn ơi,
Mình đang cài solidworks 2009 x64bit cho vista x64bit mà vẫn chưa được.
Mình đã làm theo các yêu cầu của hướng dẫn trước khi cài đặt rồi:
- windows installer v3.1 ( mình dùng 4.5)
-office web components 2003
- .Net framework 3.0
- visual C++ Runtime 2005
- visual studio tools for Applications.
... Vẫn không install complete được.
Bạn nào cài được rồi chỉ giúp mình với nhé.
Hì, cài cái này thì hơi khác bản Win32 một chút, bạn không nên cài đặt từ file sldim.exe (hoặc để autorun), cài trực tiếp từ ....\swwi\swsetup.exe sẽ được, sau đó nếu cần modul nào thì cài tiếp modul tương ứng.

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Mình cài solid được rồi nhưng còn cái ông Cosmosworks ko biết crack thế nào nghe bác DCL giới thiệu về cái đó muốn tìm hiểu mà ko cài được. Bạn biết crack cosmos ko chỉ mình với.
thank!!!!
COSMOSWorks ở phiên bản SW2009 chính là Simulations, chỉ cần mở [
/B] này ra mà dùng thôi.

J

jupiter8x

Em tìm thấy trên mạng chia sẻ P2P .torrent . Anh chị nào có nhu cầu thì download về nhé. Tùy theo hê điều hành mà các anh chị download bản đó về nhé. Nếu ai dùng windows XP hoặc Vista thì download bản 32bit và ai dùng windows 64bit thì download bản 64bit. Dung lượng cũng khá nặng . Mỗi file dạng .iso nặng hơn 4GB . Khuyến cáo là ai định dạng ổ cứng là NTFS thì mới download nhé. Bởi vì định dạng FAT32 ko cho phép dung lượng 1file lớn hơn 4GB. Đây là link download
http://www.adrive.com/public/3acac2c6910b0296c2531ce700ec16a708974b8619163c330e7e82563ca444c6.html

Ai chưa có chương trình download file .torrent thì download ở đây:
http://download.utorrent.com/1.8.1/utorrent.exe

Mọi người download nhé!

Bác hướng dẫn em cài đặt bản 2009 này với em đã down về rồi nhưng chưa biết cách cài đặt,hoặc bác có hướng dãn thì gứi cho em vào mail này với dhc1605@gmail.com . Cám ơn bác nhiều.

J

jupiter8x

Các bác ơi em mới bắt đầu học Solidwork thì nên cài những phần nào bỏ phần nào.Và cho em hỏi phần mềm này có vẽ như AutoCAd được không vậy.

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Các bác ơi em mới bắt đầu học Solidwork thì nên cài những phần nào bỏ phần nào.Và cho em hỏi phần mềm này có vẽ như AutoCAd được không vậy.
Bây giờ dung lượng HDD của PC không còn là vấn đề, cậu nên cài đầy đủ ở mức cao nhất để tận dụng hết năng lực của phần mềm. Chính những người mới học lại hay dùng những tính năng "siêu việt" trong quá trình mày mò làm quen với phần mềm chứ dân lâu năm chỉ thường dùng các chức năng phổ biến thực sự hữu ích cho công việc mà thôi.

Phần mềm này không vẽ như AutoCAD, có mặt hơn nhưng cũng có mặt kém, bởi vì chức năng của chúng khác nhau. AutoCAD là phần mềm vẽ kỹ thuật còn SW là phần mềm thiết kế cơ khí. Cậu đọc thêm bài này để tham khảo xem có nên nghiên cứu cái món SW này hay không:

http://meslab.org/mes/showthread.php?t=7679

Last edited:
J

jupiter8x

Bây giờ dung lượng HDD của PC không còn là vấn đề, cậu nên cài đầy đủ ở mức cao nhất để tận dụng hết năng lực của phần mềm. Chính những người mới học lại hay dùng những tính năng "siêu việt" trong quá trình mày mò làm quen với phần mềm chứ dân lâu năm chỉ thường dùng các chức năng phổ biến thực sự hữu ích cho công việc mà thôi.

Phần mềm này không vẽ như AutoCAD, có mặt hơn nhưng cũng có mặt kém, bởi vì chức năng của chúng khác nhau. AutoCAD là phần mềm vẽ kỹ thuật còn SW là phần mềm thiết kế cơ khí. Cậu đọc thêm bài này để tham khảo xem có nên nghiên cứu cái món SW này hay không:

http://meslab.org/mes/showthread.php?t=7679

Em thấy giới thiệu có phần DWGEditor bác dùng nhiều rồi cho em biết là cái đó có vẽ được giống Cad ko,em cũng là dân cơ khí mới bắt đầu tìm hiểu nên muốn hỏi kĩ để xem nên cài cái nào lên học ko có học 2 cái thì loạn mất. Bác có thểcho em Nick Yahoo của bác để em add được không? Có gì em hỏi mong bác giúp đỡ. Thank

Last edited by a moderator:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Em thấy giới thiệu có phần DWGEditor bác dùng nhiều rồi cho em biết là cái đó có vẽ được giống Cad ko,em cũng là dân cơ khí mới bắt đầu tìm hiểu nên muốn hỏi kĩ để xem nên cài cái nào lên học ko có học 2 cái thì loạn mất.
DWGEditor y chang AutoCAD. Nhưng cậu mà bập vào SW thì sẽ quên khẩn cấp mấy cái 2D "xưa như Diễm" kia ngay thôi!

Cảm ơn chú DCL!!!
trong solid cũng có thể gọi lệnh nhanh bằng bàn phím mà không cần vào
chú DCL ạ(vào
thì quá trình tạo hình sẽ chậm).tool>cutomsize>trang keyboar sau đó gõ phím tắt bạn muốn đặt cho các lệnh là được(chú ý phím tắt trong solid chỉ cho phép phím tắt 1 ký tự hoặc ký tự + các phím chức năng Shift,Ctrl,Alt). Với những người vẽ cad quen thì đặt các phím tắt trong keyboar là tuyệt vời

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Chú DCL ơi cho cháu hỏi COSMOSWorks 2009 có khác COSMOSWorks 2006 không ạ.
Tớ cũng chỉ vừa mới được cậu Worm cài giúp cho được ít hôm và bận nhiều việc nên chưa có thời gian tìm hiểu sâu về phiên bản này, vì vậy cũng chưa nắm hết được những nâng cấp mới. Tuy nhiên tớ cho rằng SW2009 không khác nhiều và những khác biệt chủ yếu theo hướng tiện dụng và mạnh mẽ hơn mà thôi. CW cũng vậy, sang phiên bản 2009, nó có tên mới là Simulation và được tích hợp luôn vào SW, vì vậy cài đặt cũng đơn giản hơn. Tớ sẽ tìm hiểu thêm và sớm có câu trả lời cụ thể hơn về vấn đề này.

Không biết cái 2009 này thế nào chứ từ phiên bản 2007 trở lên chạy nặng máy khiếp.Mình chỉ mới cài thử bản 2008 thấy cũng ko khác nhiều,có điều chạy chậm rì (máy Dual core 2,2ghz)
Nói chung xài bản 2007 là ổn,đủ chức năng để thiết kế những mẫu không quá phức tạp