SolidWorks 2009 SP0.0

E

englsolid

Thực ra khi cài sw2009 thì nó đòi hỏi cấu hình cao và đặc biệt là ram khoang 4g để khi thực hiện các assem có nhiều part mới không bị lưu hình như khi cài win mà chưa cài card màn hình. Nếu máy laptop của các bạn đang dùng win32 bít thì chắc khó up lên 4g được. Cùng lắm cũng chỉ 3g hoặc 3,2g thôi. Nếu muốn biết thêm thông tin bạn có thể mang ra Trần Anh ở đó các nhân viên kỹ thuật sẽ test máy và tư vấn cho bạn. nhưng giá ram hơi đắt đấy.

worm

Well-Known Member
Moderator
Thực ra khi cài sw2009 thì nó đòi hỏi cấu hình cao và đặc biệt là ram khoang 4g để khi thực hiện các assem có nhiều part mới không bị lưu hình như khi cài win mà chưa cài card màn hình. Nếu máy laptop của các bạn đang dùng win32 bít thì chắc khó up lên 4g được. Cùng lắm cũng chỉ 3g hoặc 3,2g thôi. Nếu muốn biết thêm thông tin bạn có thể mang ra Trần Anh ở đó các nhân viên kỹ thuật sẽ test máy và tư vấn cho bạn. nhưng giá ram hơi đắt đấy.
Điều này thì chưa chắc, tớ đã cài SW2k9 lên desktop CPU D945 (3Ghz), ram 1G, VGA ATI1550 256Mb ... vẫn chạy tốt và nhanh hơn bản 2k7, 2k8. Việc dùng phiên bản 64bit chỉ giúp cải thiện khi có dung lượng ram lớn do khả năng quản lý tốt hơn (cả về dung lượng cũng như hiệu suất ... do quản lý được nhiều địa chỉ ô nhớ hơn).

E

englsolid

Trời. mình đang nói với những ai đang dùng laptop. Vì chipset của laptop các bạn cũng chỉ 2-2,2ghz thui. Đâu có mạnh như máy desktop của Worm. Nếu bạn nào dùng laptop rùi thử xem có như mình nói không.
Mà card màn hình của bạn mạnh thế cơ mà. Worm nghĩ xem nếu laptop có card mạnh như của Worm thì sẽ như thế nào??????
Tiền = !?

Trời. mình đang nói với những ai đang dùng laptop. Vì chipset của laptop các bạn cũng chỉ 2-2,2ghz thui. Đâu có mạnh như máy desktop của Worm. Nếu bạn nào dùng laptop rùi thử xem có như mình nói không.
Mà card màn hình của bạn mạnh thế cơ mà. Worm nghĩ xem nếu laptop có card mạnh như của Worm thì sẽ như thế nào??????
Tiền = !?
Anh Sâu nói chuẩn rồi, Laptop chip Dual core mà 2-2.2Ghz còn mạnh hơn cái Desktop của anh Sâu ý chứ. Mình đang dùng đây này chip 2.0Ghz ram 1Gb không có card màn hình vẫn chạy tốt có sao đâu, Part Assembly, Drawing không vấn đề còn các Addin chưa thử.

nói ra thật xấu hổ,chứ ở nhà mình dùng SW2009 với con PC đồ cổ Ce 2.4ghz, Ram 512 vẫn chạy bình thường có sao đâu
(tuy nhiều lúc mở file nặng thì hơi chậm)
-Tuy nhiên SW2009 cũng có cái bực mình: khi edit sketch rồi thay đổi kích thước,nếu vừa nhấp đúp chuột vào mà đã nhanh tay bấm số ngay thì nó xử lý ko kịp nên mất mấy số đầu (cái này thử trên chip Core 2 dual 2,2ghz).SW2007 ko hề bị tình trạng này dù cho cấu hình máy có thấp cỡ nào.

worm

Well-Known Member
Moderator
@englsolid: đề nghị cập nhật lại thông tin cũng như kiến thức về máy tính. Chipset chỉ là 1 con chip quản lý, còn chip xử lý là CPU mới thường được nhắc đến về tốc độ. Và 2 con chip đó hoàn toàn khác nhau.

Đối với dòng laptop, cũng như dòng máy để bàn, tính trên những phương diện về tốc độ xử lý, dung lượng ram ... chẳng có gì khác nhau cả, chỉ khác nhau về thiết kế. Do laptop bị giới hạn về không gian nên khả năng tản nhiệt cũng như chịu nhiệt của nó kém hơn desktop mà thôi. Còn về những tính năng khác thì không hề kém đâu, nhiều con laptop còn khủng khiếp hơn desktop nhiều.

Tôi cũng đã từng cài SW trên laptop rồi, dùng vẫn okie (chậm hơn desktop cùng cấu hình không đáng kể lắm). Trừ dòng laptop cấp thấp, card màn hình tích hợp, ram share thì có thể sai khác nhiều, với các dòng laptop tầm trung hiện nay (giá khoảng 15 triệu) thì chạy vô tư. Còn loại cấp cao thì khỏi nói (chip Core Quad hoặc Core i7, Ram 4G, card màn hình rời, màn hình 19" ++ full HD...).

E

englsolid

Thế này nhé. Mình sẽ cập nhật thêm, còn nếu cùng 1 giá tiền thì lap còn lâu mới đuổi được desk. Công nhận k. Mình dùng chipset là sai. Phải dùng từ CPU như Worm mới đúng. Cám ơn!

T

Trantamquan

Mình cài solidworks 2009 64 bit bị lỗi như sau: mình cài bằng file trong thư mục swwi, khi cài đến phần removing backup thì báo lỗi window installer package mình đã update windows installer package lên bản 4.5 mà vẫn bị. Mình dùng hệ điều hành windows xp 64 bit. Mong các bạn giúp mình

worm

Well-Known Member
Moderator
T

Trantamquan

@worm: hình như bạn không hiểu ý mình thì phải, mình làm theo y như cách bạn nói đó, có cài bằng sldim.exe hay để autorun đâu. Nhưng nó vẫn bị lỗi nên mình mới thắc mắc đó.
Hồi trước mình đã cài một lần rồi ( trên xp 64 bit) sau đó đổi qua xài win 7 64 bit nhưng cài bị lỗi giống trên, nên giờ mình đổi lại xp 64 bit nhưng vẫn không được.

T

Trantamquan

@Worm: bạn có hướng dẫn cài bằng tiếng Anh không? cho mình xin một bản mình xài bản hướng dẫn bằng tiếng Nga nên không biết có thiếu điều kiện nào nữa không?

worm

Well-Known Member
Moderator
Bạn nào có file Cr...k của CosmosWork 2009 SP0 không, cho mình xin với.Trong DVD thiếu file này nên không Setup được. Xin cám ơn nhiều