[Solidworks]Thiết kế kim loại tấm Sheet metal

ndpdpu

Author
Xin chào mọi người. Em đang dùng sheet metal để thiết kế kim loại tấm. Mọi người cho em hỏi dùng lệnh gì để thiết kế được phần em khoanh đỏ trong hình ạ. Em xin cảm ơn !

phần nổi này thì chỉ tạo mô phỏng bằng lệnh wrap nổi lên sau đó tạo Shell, nó sẽ không trải ra được do ảnh hưởng đến phần chấn, khi trải ra cần suppress đi

Nếu thường xuyên làm sheet metal thì nên tạo 1 thư viện chày để sử dụng công cụ forming. Bạn có thể tạo thư viện theo thực tế các chày cối đang có ở nhà máy, xưởng. Còn cách dùng forming tool thì bạn có thể search rất nhiều bài hướng dẫn trên youtube.

Attachments

ndpdpu

Author
Nếu thường xuyên làm sheet metal thì nên tạo 1 thư viện chày để sử dụng công cụ forming. Bạn có thể tạo thư viện theo thực tế các chày cối đang có ở nhà máy, xưởng. Còn cách dùng forming tool thì bạn có thể search rất nhiều bài hướng dẫn trên youtube.
e cảm ơn anh. Em có tìm trên youtube nhưng e chưa tìm được hướng dẫn tạo forming tool trên mặt cong như kia :)) nên em mới lên đây nhờ mọi người chỉ giúp

e cảm ơn anh. Em có tìm trên youtube nhưng e chưa tìm được hướng dẫn tạo forming tool trên mặt cong như kia :)) nên em mới lên đây nhờ mọi người chỉ giúp
Forming tool là mô phỏng lại thực tế nên chày cối thì bạn phải tự thiết kế theo biên dạng bạn mong muốn. Chứ trong forming tool ko có sẵn chày cối cho bạn đâu.