Solidworks và bài tập

Status
Not open for further replies.
Author
Ðề: Solidworks và bài tập

em là thành viên mới của diễn đàn,em thấy hướng dẫn của anh nguyenthanh rất rõ ràng,em thấy bên mục solidworks và sản phẩm anh vẽ nhiều hình cưc đẹp sao a không viết hướng dẫn,a cho em mail được không,em muốn làm đệ tử anh rồi đó,nhớ cho nha anh,mà sao mấy bữa rồi không có bài mới rồi,buồn quá
Thực sự thì những bài hướng dẫn mà mình đã Post trong Topic vẫn còn ở mức chung chung thôi. Chính xác là hướng dẫn cách dựng hình như thế nào chứ chưa xoáy sâu vào những phần đáng nói như là nguyên tắc dựng hình-tại sao lại phải dựng như vậy và những câu hỏi đặt ra như tại sao lại sử dụng lệnh đó và lệnh đó thực sự ý nghĩa như thế nào :)

Mình cũng đã và đang soạn rất nhiều bài tập về nâng cao như Doreamon , AudiR8 , Camaro , con cá , gấu Teddy , con chó Scoobby .v.v... có giải thích cặn kẽ từng bước dựng hình theo phong cách của nước ngoài giống như Tutorial hướng dẫn dựng xe hơi Camaro của các tác giả nước ngoài mà mình đã chia sẻ ở đây:)

http://www.meslab.org/mes/threads/21096-Tutorial-Ve-xe-hoi-Camaro-trong-Solidworks

Nhưng thấy Topic này ít được mọi người hưởng ứng quá . Thấy chỉ View rồi đi ra là nhiều thôi Không có chút gì gọi là hưởng ứng cả . Nên vô tình làm mình mất "lửa" và có ý định sẽ sử dụng những bài tập nâng cao đã soạn này vào mục đích khác:) . Với lại lúc này thời gian cũng khá kín nên cũng không có thời gian nhiều:)

Nguyenthanh.

Last edited:
A

ave

Ðề: Solidworks và bài tập

em không biêt là các bạn đó có thời gian hay là như em,e thì mới học solid nên làm sao biết gì mà nói,nhưng em nghĩ rất nhiều người quan tâm giống em đó anh à,a cố gắng post lên nha,nếu không a gởi qua mail cho e tham khảm được không sư phụ,mail e la nguyenthuy_2302@yahoo.com

Status
Not open for further replies.