Solidworks và Pro E

• Thread starter vuivui.love
  • Ngày mở chủ đề
V

vuivui.love

Author
Mình dùng solidworks2006 để vẽ thiết kế, và dùng pro/e4.0m09m để thiết kế khuân và lập trình gia công, khi mình dùng pro/e để mở file *prt mà mình đã vẽ ở solid thì không mở được,và nó hiện ra
Bạn nào biết cách mở fila đã vẽ từ solid bằng pro/e chỉ mình với. ( mình dùng solid2006full và proe4.0)
Thanks!

Ðề: Solidworks và Pro E

Tại sao bạn không dùng ProE mà thiết kế sản phẩm, thiết kế khuôn và lập trình...? Nó mạnh lắm mà!Còn để chuyển sang ProE để thiết khuôn và lập trình thì bạn làm như sau: Bạn save nó dưới dạng đuôi IGS sau đó bạn mở bằng ProE là OK.

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Ðề: Solidworks và Pro E

Tại sao bạn không dùng ProE màthiết kế sản phẩm, thiết kế khuôn và lập trình...? Nó mạnh lắm mà!Còn để chuyển sang ProE để thiết khuôn và lập trình thì bạn làm như sau: Bạn save nó dưới dạng đuôi IGS sau đó bạn mở bằng ProE là OK.
Các phần mềm khác nhau dùng các định dạng file khác nhau, muốn dùng phần mềm này mở file của phần mềm kia thì chuyển sang các định dạng chuẩn như igs, step, ..tuy nhiên khi chuyển đổi qua định dạng trung gian thì các surface hay bị vở, bị lổi..nếu có thể được bạn thiết kế, chế tạo nên dùng duy nhất một phần mềm, khi đó ngoài tránh bị lổi dử liệu qua chuyển đổi bạn còn có thể update cập nhật khuôn, CAM khi thiết kế có thay đổi.