Solidworks và sản phẩm !

Ðề: Solidworks và sản phẩm !

SÀN PHẨM ĐẦU TIÊN CỦA EM KHI DÙNG PHẦN MỀM SOLIDWORKS 2010
ĐỒ GÁ HÀN DẦM CÓ BIÊN DẠNG THAY ĐỔI

Last edited:
D

dungquyhop

em muốn học Solidworks quá mà không biết chỗ.ai biết có chỗ nào học Solidworks gần trường ĐH Bách Khoa hoặc Xây Dựng Hà Nội chỉ giùm em với vì em ở gần chỗ này. Thanks

hay quá toàn pro chỉ bảo cho tụi em nhiều nhiều với.

Last edited by a moderator:
T

truong27123

Sản phẩm này cháu mới làm và gửi cho khách hàng.
Họ chấp nhận nên cháu render 1 bản để xem. Có thể do cháu vẫn dùng SW 2004
để render nên không tìm dc cách làm cho bóng sáng.
Chú DCL có gợi ý gì cho cháu để render 1 bản cho bóng đèn sáng lên không ah
nếu bạn muốn rebder thì dùng photoview360 sẽ cho ra các bức ảnh đẹp và nhanh . trong đó có các hiệu ứng đèn neon, led...rất thuận tiện
Chú ý là chỉ tương thích với SW2k9 và SW2k10
ảnh mình dùng PV2k10

L

luckyluck141212

vâng cho cháu hỏi luôn là muốn xóa bài viết thì làm thế nào ah, tại cháu ko đọc kĩ hướng dẫn nên viết linh tinh quá, đang muốn xóa bớt mà chưa biết làm sao

4

4BaGac

Chào cả nhà.

Tình cờ lạc vào trang này, rất vui khi được trao đổi cùng các bạn về Solidworks. Đây là một vài sản phẩm nữ trang tôi đã vẽ. Lĩnh vực này thì ít người dùng Solidworks thì phải.

-Lâu lắm rồi mới có hình để post trong chuyên mục này
-Đây là các chi tiết của SP Vợt bắt muỗi mà mình mới thiết kế và làm khuôn xong

Last edited:

TAMAC

Active Member

Thiết kế rất đẹp trông bắt mắt hơn hẳn vợt muỗi của TQ ở cuối tay cầm và phần chạc chữ Y rồi phần thủng tam giác làm nó như cây vợt của Nadal vậy. :38:

4

4BaGac

:10: Cám ơn bạn đã góp ý. Thường thì tôi vẽ mẫu mỗi ngày, vẽ xong là đưa vào máy Solidscape in ra, đúc, nhấn hột và đưa lên TV show luôn nên không chạy Render để có mấy viên Diamond. Những hình trên tôi save trực tiếp từ SW.

H

heronho

Mình mới hoàn thành dựng mô hình và mô phỏng cơ cấu cam (nhìn trong sách hướng dẫn). Nó hơi đơn giản mong các bạn đừng có cười chê nhé!!!:4::4::4:

Đây là chiếc ghế tựa em đã up lần trước , nhưng lần này có chỉnh sửa và render bằng phần mềm Powershape của Delcam

Còn đây là cái máy bay tàng hình.Em nhìn từ một cái file mẫu của Delcam rồi vẽ

Còn đây là điểm mạnh của phần mềm Delcam Powershape so với phần mềm khác

Nhận dạy kèm CAD/CAM tại nhà ( Hà Nội)

namcatia@yahoo.com
phone : 01649351667

Last edited:

các bác cho em hỏi:khi mở file solid thi no báo lỗi là "Unable to locate the file D:\Hoc Tap\DO AN TOT NGHIEP\ban ve solid\khung chinh.SLDPRT. Would you like to find it yourself?".bác nao có thể giúp em khắc phục dc ko

các bác cho em hỏi:khi mở file solid thi no báo lỗi là "Unable to locate the file D:\Hoc Tap\DO AN TOT NGHIEP\ban ve solid\khung chinh.SLDPRT. Would you like to find it yourself?".bác nao có thể giúp em khắc phục dc ko
'' không thể xác định file ../khungchinh.sldprt. bạn có muốn tự mình tìm thấy nó không?'' lỗi này xảy ra khi file .../ trong bản vẽ lắp bị mất - hoặc là do bạn đổi tên hoặc do bạn xóa hoặc... túm lại là bạn chỉ ra cho sw file kia đang ở đâu.

.......................................

Last edited:
T

thang pro

Bạn tranvannam vẽ đẹp quá cho mình làm quen nhé >Mình mới tham gia diễn đàn rất mê Solidworks ,cho mình góp vui với

Đây là chiếc mũ bảo hiểm mình vừa vẽ lại,ngắm nghía mãi mới ra hình

Trí tuệ - Quan hệ - Công nghệ - Đồ đệ - Tiền tệ

Nhìn anh vẽ đẹp quá hôm nay em cung xin góp vui một sản phẩm em vẽ.Chưa đẹp lắm mong anh đừng chê

Khó nhất là tạo biên dạng cánh sao cho thổi nhiều gió

Render trêm Powershape

Tình hình là em đang cần tiền đi học thêm ,bác nào có nhu cầu mua cái ghế tựa và cái cánh quạt này em bán cho
Các anh thông cảm sinh viên túng quá lên phải làm thế,lấy kiến thức đổi tiền ,lấy tiền mua kiến thức thôi.

Nhận dạy kèm CAD/CAM tại nhà ( Hà Nội)

namcatia@yahoo.com

Em đang học tất nhiên có cái được ,có cái chưa được.Để đi được phải học bò đã,em đang bò rất vất vả đây không phải vẽ chơi đâu anh ơi

Xin lỗi chú DCL mấy hôm trước cháu bận hôm nay mới có điều kiên post lên được , tất nhiên chỉ của cái cánh quạt thôi còn cái ghế thì không thể theo sách vở được cháu phải luyện thêm đã.
Đây là vài hình ảnh

Mảnh khuôn cái

Mảnh khuôn đực

Nhận dạy CAD/CAM tại nhà
namcatia@yahoo.com

Xin các bác có ý kiến,em biết nhiều người vẽ thì rất đẹp nhưng khi ra làm thì không suôn sẻ lắm,em cũng không ngoại lệ

Last edited: