Solidworks và sản phẩm !

T

tinhhut

bác nào hướng dần e vẽ cái tuabin này với ạ? e xin cảm ơn
em k biết đính ảnh thế nào, để e úp lên mạng rồi gửi link nhé:http://upanh.com/compressor_turbine_upanh/v/9vfe8v0detc.htm

Sản phẩm đầu tay của mình

a ơi, a hướng dẫn e vẽ cái này với được không ạ?
e cảm ơn anh

Khát!
Cái khó là tính toán đưa ra phương trình đường cuver hay phương trình mặt của cánh turbine.
Khi đã có rồi thì việc vẽ không khó khăn. Ai đã vẽ được chắc không có thời gian hướng dẫn tỉ mi từ đầu cho bạn được. Nên bạn tự mình tìm hiểu sau đó gặp khó khăn ở đâu không thực hiện được hãy hỏi. Lúc đó bạn học rất nhiều kiến thức và người khác rất nhiệt tình trả lời cho bạn.
Chúc bạn học tốt.

Last edited by a moderator:
Ðề: Solidworks và sản phẩm !

các bạn up kèm file để nhưng người mới học như mình down về xem trình tự vẻ đc không???

R

rockypro

mới tham gia diễn đàn nay em xin phép được khoe cái phanh đĩa với con bánh em mới làm

Nón bảo hiểm - Reverse by SolidWorks:

Scan data:

Parametric model:

Render:

D

dân đen

...hôm nai, đồng án nông nhàn, dân iem cũng tập tành múa may vớ vẩn...gọi là giết thời gian cho đỡ tốn tiền lang thang...xin góp lại đây để các bác chỉ dẫn thêm...
...đây là bình bú nước, dân iem vưỡn thường mang theo mỗi khi ra đồng...

D

dân đen

...cái này chả biết gọi là gì, thấy mớ dây điện thì vẽ lại thôi...tạm gọi nó là bùi nhùi dây điện :D

...đây là một cái vòng, chỉ là ý tưởng bất chợt...vẽ chơi thôi :p

HONDA LEAD 2013 mới ra đã có ngay các miếng ốp trang trí:

Ốp két nước:

Ốp lọc gió:

Ốp po air:

Mẫu Chìa khóa + Remote xe LEXUS

Mẫu này đòi hỏi dung sai lắp ghép đến 0.025mm

H

hungcam86

Các bác vẽ đẹp quá. Nói thật là em nhìn sướng cả mắt. Em muốn học cái món này cho đến nơi, đến trốn quá mà không có chỗ để học. Tự học mày mò mà vẫn chỉ le ve ở rìa ngoài. Có bác nào biết ở Bắc Giang có dạy solidworks chất lượng không để em tầm sự học đạo ạ.

H

hkien185

Ðề: Re: Solidworks và sản phẩm !

Anh ơi phần phân tích ứng suất trong Assembly này em rất muốn học nhưng mà ko tìm dc tài liệu, anh có thể hướng dẫn hoặc cho e xin link tài liệu được không ạ!