Solidworks và sản phẩm !

D

dinhkhiem

Ðề: Solidworks và sản phẩm !

@Dinhkhiem,

Cậu làm được đấy, góp thêm vài ý để cậu tham khảo:

1. Thông thường, chỉ với những bộ truyền cấp chậm và hở (rẻ tiền) thì người ta mới dùng răng thẳng. Với hộp giảm tốc kiểu này, thường dùng các bánh răng côn xoắn và trụ nghiêng.

2. Mặt bích ghép vỏ hộp quá to và dày, không tương hợp với các bu-lông ghép bích. Các bích nắp gối đỡ cũng hơi to so với bu-lông.

3. Thiếu các lỗ bu-lông đế hộp.

Cố lên!

=====
bác cho em bon chen thêm mấy ý (nếu bôi ra 1 post thì em sợ nó rườm ra và lạc đề)

4. Các gân không hợp lý (về kích thước) và không có độ côn (đúc).Gân có đọ côn mới chịu lực tốt + thẩm mĩ
5. Hai tai treo to quá, và cũng không cần, không tốt khi đúc -> thay bởi 2 bulong treo (
)
6. Không có bulong nào có long đen ?

Có thể là do vội vã up hình lên dd mà chưa check kĩ....
[/QUOT
những nhận xét rất chính xác
do khả năng vẽ và kinh nghiệm thực tế chưa có lên mắc nhiều lỗi mình đã sửa bản vẽ
rất mong nhận được nhiều nhận xét của các bạn!
xin cảm ơn rất nhiều.

cái này là bơm piston hướng trục đây:

cũng xin trích luôn với các bác là em thiếu 1 đường dẫn dầu bơm từ bộ phận điều khiển vào cơ cấu lò xo để điều chỉnh độ nghiêng của đĩa ,chỉ là 1 cái lỗ nhưng em quên chưa đục

B

buivanhop

Mình xin góp với các bác 1 vài tấm hình render từ dự án đang làm của cty mình. Cái này do mình làm, còn render hình thì nhờ xếp làm cho, hehe
Các bác cho ý kiến nhá

Last edited by a moderator:

Cậu vẽ khá quá ,cậu học trường nào vậy.Học Solidworks lâu chưa?
Cho mình yahoo làm quen
namcatia@yahoo.com
mình học công nghiệp thái nguyên,mới học sw mà lên meslab để học hỏi thôi .nói chuyện trên đây chắc là vi phạm nội quy đó mail của mình là caoquan88@gmail.com rất vui được làm quen với bạn

Last edited:

Chào cả nhà, mình vừa tham gia diễn đàn, cũng xin post một ít sản phẩm góp vui. Mình vẽ theo những món đồ chơi ở nhà, nên tính thẩm mỹ thì tàm tạm, còn tính kỹ thuật thì hoàn toàn không có, các bạn đừng cười. Thân

Last edited:

Mình đưa thử 1 sản phẩm. Nhưng không biết cách đưa hình lên trực tiếp, chỉ biết cách đưa qua đường link. Có cách nào để đưa hình lên trực tiếp? Nhờ anh em giúp đỡ. Thân

S

sam

Em cũng có ít hàng cty ( học cơ khí mà e lại làm ở 1 cty sản xuất mô hình kiến trúc ... chán ko đỡ đc , em lại còn hay bị 1 thằng nhóc U90 nó lên mặt với mình nữa chứ :2:) cái này đều đc e dựng từ bản Cad 2D .

Nova

MES LAB Founder

Em cũng có ít hàng cty ( học cơ khí mà e lại làm ở 1 cty sản xuất mô hình kiến trúc ... chán ko đỡ đc , em lại còn hay bị 1 thằng nhóc U90 nó lên mặt với mình nữa chứ :2:) cái này đều đc e dựng từ bản Cad 2D .
Làm Mô hình kiến trúc cũng tốt chứ sao em.

Mấy mô hình em làm rất đẹp đấy :)

re Sam: mô hình kiến trúc anh dựng bằng sw đó hả, tuyệt thật - cả sam lẫn sw. em mong có ngày được làm về kiến trúc như anh lắm, đừng chán nó nhé, chúc anh thành công.

Ðề: Re: Solidworks và sản phẩm !

1 sản phẩm đèn nội thất

đây là sản phẩm tương đối thật

Last edited:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>

@VC,

Đẹp lắm! Nếu cậu làm cho bóng đèn sáng lên nữa thì thật tuyệt vời!!!

@VC,

Đẹp lắm! Nếu cậu làm cho bóng đèn sáng lên nữa thì thật tuyệt vời!!!
Sản phẩm này cháu mới làm và gửi cho khách hàng.
Họ chấp nhận nên cháu render 1 bản để xem. Có thể do cháu vẫn dùng SW 2004
để render nên không tìm dc cách làm cho bóng sáng.
Chú DCL có gợi ý gì cho cháu để render 1 bản cho bóng đèn sáng lên không ah

T

tranhuy84

Bài này hay quá. E mới học mà cứ hoa cả mắt lên. Phải cố gắng hơn nữa để bằng anh bằng e thui.:69::69::69:... Mà các bác đã post bài lên thì làm ơn post cả phần hướng dẫn nữa. Chứ chỉ post có hình chi tiết không thì làm sao mà bọn e hiểu nổi.:4::58::58:

T

taive

cac buoc dua san pham den thi truong

.
Thiết kế sản phẩm (khâu quan trọng nhất)
.

.
Hoàn thiện sản phẩm.
.

.
Mang đi triển lãm qui mô lớn
.

. Khâu cuối: PR.
.

Tosy robotic - new change idea in designing

Ðề: cac buoc dua san pham den thi truong

À.công ty này mình có biết đến nhờ đọc thông tin robot đánh bóng bàn mang đi triển lãm ở bên Nhật:79::79: