Solidworks và sản phẩm !

chau2707

Active Member
Ðề: Solidworks và sản phẩm !

Thấy mấy bác nhá hàng ghê quá nên em cũng hưởng ứng nhưng trên tinh thần show hàng là chính, miễn xin file vì đây là bản quyền do tự tay em design cho cty và trong tương lai sẽ có mặt trên thị trường để chống giặc tàu.
1/ "Máy giặc cơ khí"
Full body

Em nó show nội tạng

2/ "Băng tải...."
Ruột gan em nó chi li lắm nên em không show được chi tiết

3/ "Super man đại lực sĩ" -> Em này nặng hơn 12 tấn

Tất cả những món trên được design bằng Solidworks 2010. Anh em xem rồi ném dép nhé.

có ai rảnh giúp mình đọc bản vẽ này với,bản vẽ Nhật và phức tạp quá nên mình chưa đọc được
đây là bản vẽ JIS

file gốc bản vẽ

Cám ơn mọi người nhé,thanks so much

Last edited:

sau một thời gian suy nghĩ mình vẽ ra hình ảnh như thế này,minh thấy chưa hoàn hảo lắm,mong các pro chỉ những sai xót cho mình với,thanks
hình ảnh vẽ bằng solid

bạn có thể gửi lên 1 file ảnh nét hơn chút không?
mình thấy 1 vài điểm bạn thiếu vd: M14, hay rãnh thoát ở trên lưng ,...

http://www.mediafire.com/download/obc5v663doov64c/Part1.SLDPRT
đây là file solidworks 2012 mình vẽ.mình cũng biết thiếu mấy nét đó rùi,cái mình muốn hỏi là tổng thể mình vẽ sai chỗ nào í.cám ơn bạn nhé
vấn đề này bạn nên chuyển sang mục " những câu hỏi nhỏ khi sử dụng solidwork" và bạn nên up lên 1 bản vẽ rõ nét hơn để mọi người có thể hướng dẫn bạn cách xây dựng mô hình 3d từ bản vẽ này! và giúp bạn hoàn thiện hơn cách đọc bản vẽ!
mình đã xem qa bản vẽ 3d của bạn, thực sự là bạn chưa biết phải bắt đầu từ đâu và sử dụng lệnh gì!

Lâu không ghé thăm SW...
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

chau2707

Active Member

Rãnh rỗi sinh ra nhiều nông nỗi dẫn đến 2 cái tay mệt mõi. Mới design xong vào hôm qua.

A

AKA

Dự án bị bỏ ngõ, share cho đỡ tủi.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>

sau một thời gian suy nghĩ mình vẽ ra hình ảnh như thế này,minh thấy chưa hoàn hảo lắm,mong các pro chỉ những sai xót cho mình với,thanks
hình ảnh vẽ bằng solid

Đúng là bản vẽ rắc rối thật, qua đây, các cậu thấy rằng chẳng phải cái gì của Nhật cũng là hay và thông minh đâu, Cá nhân tớ rất thích những bản vẽ của bọn Đức và châu Âu nói chung. Thậm chí các bản vẽ của Nga và Trung Quốc cũng rất đáng học hỏi, chứ xem các bản vẽ của dân châu Á vẫn có cái gì đấy mang tính nghiệp dư!

Sau đây là đáp án của tớ:

em có chi tiết khó ghóp vui đây

sản phẩm bên Nhật,
chi tiết hơi khó vẽ

cậu để ý kỹ mà xem,cũng k khó hiểu đâu,đây là bản vẽ của một công ty Nhật tầm cỡ,nên mình nghĩ ít có sự nhầm lẫn khi vẽ

Đúng là bản vẽ rắc rối thật, qua đây, các cậu thấy rằng chẳng phải cái gì của Nhật cũng là hay và thông minh đâu, Cá nhân tớ rất thích những bản vẽ của bọn Đức và châu Âu nói chung. Thậm chí các bản vẽ của Nga và Trung Quốc cũng rất đáng học hỏi, chứ xem các bản vẽ của dân châu Á vẫn có cái gì đấy mang tính nghiệp dư!

Sau đây là đáp án của tớ:

sao bạn vẽ được chi tiết bóng sáng vậy?? vẽ bằng solid đúng không?? cho mình hỏi làm thế nào để vẽ sáng bóng như vậy nhỉ? thanks ban

[MENTION=3954]DCL[/MENTION] đây là một phần của đáp án,mình nghĩ với hình vẽ như vậy?? nó chỉ là thế này.không thể khác được
có gì sai mong cả nhà ghóp ý kiến nhé