SOS SOS Nhờ các đại cao thủ 3D tách hộ khuôn này ( 1 chày + 1 cối )

• Thread starter mrhoang87
  • Ngày mở chủ đề
M

mrhoang87

Author
Ðề: SOS SOS Nhờ các đại cao thủ 3D tách hộ khuôn này ( 1 chày + 1 cối )

Chào bạn dvtuan.uni bạn tách bằng phần mềm gì vậy? Nếu dùng SW thì cho minh xin file để học hỏi được ko bạn nhé.

Khuôn tách được rồi, mà giờ gia công tương đối khó vì nhiều góc 90 độ ,

M

mrhoang87

Author

SP này mình chưa chỉnh côn nên chỉ up lên để học hỏi anh em cách tách khuôn thôi.

M

maihungquan

Author

Các góc 90 độ thì dung cách bắn điện (cục đồng +), không có gì là khó. Không bít các bạn dùng phần mềm gì để tách, nhưng nên dung Siemens để tách là dễ dàng nhất.

B

boyspacy

Author

Bác huanks89
dùng cimatron để tách khuôn đúng không nhỉ? Liệu solid có chơi được ca khoai như này không? Mình dùng solid 2010 để tách khuôn thì thấy rất hay bị lỗi. Vậy có nên bỏ solid để theo Cimatron tách khuôn không nhỉ? Xin tư vấn

Bác huanks89
dùng cimatron để tách khuôn đúng không nhỉ? Liệu solid có chơi được ca khoai như này không? Mình dùng solid 2010 để tách khuôn thì thấy rất hay bị lỗi. Vậy có nên bỏ solid để theo Cimatron tách khuôn không nhỉ? Xin tư vấn
Rất rất không nên bạn àh :)

Đối với sản phẩm này thì việc khó nhất là xác định đường phân khuôn sao cho vừa thẩm mỹ vừa đảm bảo yêu cầu kỹ thuật.

Còn xét về khả năng của phần mềm thì chỉ là chuyện nhỏ đối SolidWorks bạn nhé. Với sản phẩm chỉ toàn là mặt phẳng như vậy thì có thể tách bằng rất nhiều cách trong SW.

Với người sử dụng SW quen thì tách 2 nửa khuôn cho sản phẩm này mất khoảng 5-10 phút (không tính thời gian suy nghĩ đường phân khuôn)

B

boyspacy

Author

Chào anh the_rock
. Em dùng Solid để tách khuôn rất hay bị lỗi Cannot Knit sheets together. A giải thích hộ em lỗi này với. Thanks a.

Hi, Mình dùng Cimatron để tách.
Solid thì moldul khối rất mạnh, còn Cimatron thì xử lý mặt rất tốt, về phần tách khuôn thì Cim có khe hở cũng ko bị lỗi.
Tùy thuộc vào môi trường của bạn thôi, phần mềm nào cũng có điểm mạnh của nó.

B

boyspacy

Author

Mình dùng Solid để thiết kế nhưng lại dùng Cimatron để gia công? Đang bập bẹ tách khuôn nên mới băn khoăn mấy vấn đề này. :))
Nhưng dùng Solid tách cái phức tạp thấy khó quá đâm ra muốn chuyển. Chắc học cả 2 luôn quá :v