Sử dụng Deform/Dynaform dập vật liệu 2 lớp (Bimetal) bằng phương pháp dập thủy tĩnh

• Thread starter Namdnm
  • Ngày mở chủ đề
N

Namdnm

Author
Chào các anh chị trong Group.
Hiện tại em đang làm đề tài về dập vật liệu 2 lớp (Bimetal) bằng phương pháp dập thủy tĩnh. Không biết có anh/chị nào đã làm về đề tài này chưa ạ. Và làm bằng Deform hay Dynaform ạ. Hoặc có tài liệu nào liên quan đến dập phôi ống bằng Deform, anh chị cho em xin với được không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ.

lddung

Chuyên gia cao cấp
Dynaform không hỗ trợ dập với vật liệu phức hợp. dùng Abaqus thì phù hợp hơn tuy nhiên khó tối ưu Mesh với bài biến dạng lớn. Deform hoặc Simufact Forming cũng có thể làm được tuy nhiên ở mức độ hạn chế chạy hơi chậm

N

Namdnm

Author
Dynaform không hỗ trợ dập với vật liệu phức hợp. dùng Abaqus thì phù hợp hơn tuy nhiên khó tối ưu Mesh với bài biến dạng lớn. Deform hoặc Simufact Forming cũng có thể làm được tuy nhiên ở mức độ hạn chế chạy hơi chậm
Em chào thầy, không biết là thầy có tài liệu nào hướng dẫn mô phỏng qua deform hay abaqus về dập thủy tĩnh không ạ, mong nhận được hồi đáp từ thầy, em cảm ơn ạ. email của em: namdnm1997@gmail.com