Tách khuôn

• Thread starter daohieu1612
  • Ngày mở chủ đề
Ðề: Tách khuôn

Nếu mới sử dụng thì hơi khó để làm, cái này phải làm surface ( dù có thể làm solid nhưng chưa chắc đã êm đềm từ đầu đến cuối, dễ bị lỗi không trim được)
Nếu bạn tự tin làm surface thì từ file up lên mình đã thấy chia parting line hết rồi, chỉ cần làm mặt che kín phần phần hở trong phôi là có thể cắt được ( còn làm thế nào thì 1 lệnh ko ăn ngay được, có thể đẩy dần mặt từ parting line rồi sau đó fill holes ( lệnh này nx10 có nên bịt mặt nhanh hơn nhiều so với nx 8-nx3). Mình chỉ góp ý thôi, không làm giúp để gửi file được

Chào mọi người
Mình mới sử dung NX.10 nên chưa thành thạo, mà hiện tại có việc phải tách chi tiết như link gửi kèm thành Cavity và Core
mong anh em giúp đỡ.
http://www.fileconvoy.com/dfl.php?id=g812644bc00ed45379998439358ba1dd70421e069b

Bình thường nếu đưa dữ liệu lên để mọi người giúp, bạn cần lưu ở một dạng file thích hợp với các version phần mềm.
Đâu phải ai cũng đang sử dụng NX 10, mình thấy nhiều bạn dùng NX cũng hay dùng các bạn 8.5; 9 cũng có nhiều bạn dùng bản 5. hoặc là một phần mềm Cad/Cam khác như catia, solid

Bạn nên để định dạng file step file hay parasolid, như vậy thì mọi người dễ dàng mở được. chứ như file prt của version NX 10 thì nhiều bạn không giúp được từ vòng gửi xe rồi.
up lại file mới bạn nhé
Mình cũng có ghóp ý nho nhỏ, để tốt nhất bạn nên xin ý kiến của mọi người về cách tách như thế nào, dùng lệch gì .. còn bảo mọi người làm thành cavity và core rồi gửi lại, như vậy sự trao đổi không có giá trị lớn lắm, như thế bạn cũng không phát triển nhanh được.
Đó là ý kiến của mình thôi, có gì không phải xin thứ lỗi nhé. :D

D

daohieu1612

Author

Cảm ơn vì những góp ý của bạn mình sẽ rút kinh nghiệm
Hi vì mình cần gấp nên .....::)
Thanks !