Tài liệu về tiện trong Pro/e

Ðề: Tài liệu về tiện trong Pro/e

anh ơi, anh có tài liệu bằng tiếng việt không. Tiện thể cho em hỏi, trong Pro, có tổng cộng bao nhiêu kiểu mô phỏng việc gia công. Em mới học phần gia công bằng dao phay, dao khoan, bây giờ đang học dao tiện, không biết còn kiểu gia công nào không nhỉ ?
Em xin cám ơn

Author

Tài liệu tiếng Việt mình không có, chỉ có tiếng Anh và tiếng Nga thôi, tài liệu mình đưa ở trên cũng dễ hiểu mà, hình minh họa nhiều, bạn làm theo ở trên là được rồi, bước nào không làm được thì lên đây hỏi, mọi người sẽ cùng giải đáp cho bạn.
Trong Pro/e chỉ mô phỏng 3 gia công chính đó là Phay, Tiện và Khoan, bạn học gia công Tiện nữa là ok rồi.

R

red_ant

Em đã làm Phay và Khoan rồi, còn cái Tiện này nữa là xong
Hihi, xong được định nghĩa đơn giản vậy đó sao ? Còn nhiều điều lắm đó nhé bạn hiền
Bạn đã lập trình Taro chưa, cắt dây chưa, khống chế đường xuống dao, vào ra dao như thế nào... chưa nói đến Multi axis. Nói chung còn nhiều lắm. Bài viết này ko có dụng ý gì khác ngoài việc cỗ vũ bạn tiếp tục tìm hiểu sâu hơn, làm chủ phần mềm sớm hơn và đem ra ngoài thực tế ko phải ngỡ ngàng nhiều. Thân ái

Em đã làm theo tài liệu anh đưa, nhưng không hiểu sao, còn dao tiện lại đưa vào vị trí bên trong của Phôi. Khi nhấn nút Play để chạy thì con dao cứ rung rung, đứng im tại chỗ.
Anh có thể làm và chụp ảnh từng bước, hoặc nêu đường dẫn cách làm được không. Em đã làm Phay và Khoan rồi, còn cái Tiện này nữa là xong. Mong anh giúp đỡ.
Em xin cám ơn

Author

Khi bạn chỉnh dao thì để hướng mũi tên hướng ra phía ngoài:

Và sau khi cài đặt hết các thông số cho máy, nhấn Play Path thì sẽ được như sau:

Hihi, xong được định nghĩa đơn giản vậy đó sao ? Còn nhiều điều lắm đó nhé bạn hiền
Bạn đã lập trình Taro chưa, cắt dây chưa, khống chế đường xuống dao, vào ra dao như thế nào... chưa nói đến Multi axis. Nói chung còn nhiều lắm. Bài viết này ko có dụng ý gì khác ngoài việc cỗ vũ bạn tiếp tục tìm hiểu sâu hơn, làm chủ phần mềm sớm hơn và đem ra ngoài thực tế ko phải ngỡ ngàng nhiều. Thân ái
Hi, tất nhiên rồi, làm sao có thể học " định nghĩa " rồi nói " ok " được. Dù sao cũng cám ơn lời nhận xét của bạn, mình sẽ cố gắng hơn nữa.

P/s bkkpi279 : cám ơn anh, em sẽ làm lại xem sao.

T

truccan

chủ toppic ơi lâu quá rồi giờ link bị die rồi ,chủ toppic hoặc bác nào khác gởi dùm em link khác tài liệu về tiện trong pro được không ? em vô cùng cảm ơn