Tài liệu về máy Stratasys FDM 1600

• Thread starter ME
  • Ngày mở chủ đề
vâng anh ấy chia cho em 200M host với cai tên miền để em lập cho lớp cái forum ấy mà

V

VANTINH

ban co the gui cho minh qua mail k?
homnay_vi_ngaymai@yahoo.com

Xin vui lòng post bài có dấu dùm bạn ơi ! Đây chính là hình thức tôn trọng mọi người đấy!
Mừng bạn đến với anh em nhà MES !

mình đã gởi cho bạn rồi đó,kiểm tra mail đi .

N

ngocthieu

bác ME co thi mai cho em voi em củng dang tim hieu ve no dịa chỉ của em la
ngocthieu20584@yah00.com

Đề nghị: viết bài có dấu tiếng Việt dùm bạn ơi ! cám ơn bạn lắm lắm.
Sao nhắc hoài mà gặp hoài vậy ta, hết bạn nầy lại tới bạn kia :mad:

C

Chucdinhngan

- Chào Bác ME, hiện em đang làm báo cáo về đề tài "Khuôn mẫu nghành nhựa trong công nghệ mới", mà đang tìm tài liệu khó quá. Bác có tài liệu về máy Stratasys FDM 1600, máy này em có nghe qua nhưng chưa tìm được, vậy Bác có thể gửi cho em một bộ vào địa chỉ mua_hoa_sau83@yahoo.com nhé. Em xin trân thanh cảm ơn Bác nhiều

ME

Active Member
Author
Đã gởi tài liệu đến kelangtuckbk, Chucdinhngan và ngocthieu. Còn sót ai không thì lên tiếng nhé.
Trường của mình (ở VN) sắp đưocự trường của mình (ở Séc) ;D ;D ;D- tài trợ cho một cái máy tạo mẫu nhanh Stratasys FDM đấy. Quên mất số hiệu của máy rồi. Trong năm nay sẽ nhập về.

K

khoacoi

Chào bac ME
Em cũng quan tâm đến công nghệ tạo mẫu nhanh nhưng không phải là tai liệu .Em muốn hỏi ở ngoài Miền Bắc mình có nơi nào có thể tạo mẫu nhanh không .
Yêu cầu của chỗ em là sản phẩm dạng hình hộp có độ côn dầy 0.6
LxWxH=510x410x145
(Xin lỗi vi em chưa biết upload hình ảnh )
Xin cám ơn bác!

ME

Active Member
Author
Không biết ngoài BK Hà Nội người ta đã mua máy hay chưa. Có thể một số cơ sở sản xuất nước ngoài họ có đấy. Nói chung là ngoài Bắc thì tôi chịu. Trong Nam thì ĐHBK tp HCM có đến 3 cái thuộc 3 loại khác nhau, các cơ sở nước ngoài thì cũng khá nhiều. Cận tết này thì ĐH Nha Trang cũng có một máy FDM.
Chi tiết bạn mô tả như thế thì đơn giản quá, cần gì dùng đến công nghệ tạo mẫu nhanh làm gì?

ME

Active Member
Author
Em nào đã được tôi gởi tài liệu vè máy FDM thì gởi lại giùm cho Trieuchau nhé. Tôi bận quá, không có thời gian lục lại. Cám ơn nhiều!

Đại học Công nghiệp Thái Nguyên cũng có một máy tạo mẫu nhanh. ::)Nhưng hình như đang thiếu vật liệu tạo mẫu mà mua về thì đắt quá....

H

haicua

Thầy ME ơi cho em 1 bản với. Em đang học môn các phương pháp gia công đặc biệt. Cảm ơn thầy nhiều. Nếu được thầy gởi cho em theo địa chỉ: Kenguquen_2007@yahoo.com. Thanks

Chào bac ME
Em cũng quan tâm đến công nghệ tạo mẫu nhanh nhưng không phải là tai liệu .Em muốn hỏi ở ngoài Miền Bắc mình có nơi nào có thể tạo mẫu nhanh không .
Yêu cầu của chỗ em là sản phẩm dạng hình hộp có độ côn dầy 0.6
LxWxH=510x410x145
(Xin lỗi vi em chưa biết upload hình ảnh )
Xin cám ơn bác!
Bác đặt trong Miền Nam đi..trong ấy có công ty anpha 3d làm đc lắm. Em làm đồ án tốt nghiệp cần làm. họ làm cũng tốt. tgian nhanh. chỉ cần gửi file định dạng parasolid là đc .. ^^ Ah giá thành phụ thuộc vào tgian chạy máy 100k/15 phút. Em định gửi thêm cái báo giá cho bác nhưng mà nặng quá k gửi đc.

Last edited: