Tại sao hệ thống thủy lực của máy súc làm việc bị chậm đi,trong khi quay toa vẫn bình thường?liệu có

• Thread starter anhvo
  • Ngày mở chủ đề
A

anhvo

Author
Tại sao hệ thống thủy lực của máy súc làm việc bị chậm đi,trong khi quay toa vẫn bình thường?liệu có phải do mất điện hỗ trợ thủy lực không ?bác nào biết giúp em với.

Ðề: Tại sao hệ thống thủy lực của máy súc làm việc bị chậm đi,trong khi quay toa vẫn bình thường?liệu có phải do mất điện hỗ trợ thủy lực không ?bác nào biết gi

Về thủy lực thì nếu kiểm tra bơm thủy lực hoạt động ok mà cylinder hay cơ cấu chấp hành làm việc chậm thì theo có thể là do tổn thất năng lượng: có thể do tổn thất cụ bộ và tổn thất dọc đường ( như là đường ống bị gập hay bị tắc ở đâu đó hoặc bị rò rỉ dầu).hoặc chính cylinder bị hở phớt...

A

anhvo

Author
Ðề: Tại sao hệ thống thủy lực của máy súc làm việc bị chậm đi,trong khi quay toa vẫn bình thường?liệu có phải do mất điện hỗ trợ thủy lực không ?bác nào biết gi

chắc không phải vây.tất cả hệ thông thủy lực đều bị chậm.em nghĩ là do điện hỗ trợ thủy lực có vấn đề

Điện thì hỗ trờ gì chỉ là mấy van phân phối và tiết lưu, vậy theo mình bạn kiểm tra nguồn thủy lực xem bơm thủy lực có tạo được đủ áp yếu cầu hay không.