Tại sao sử dụng tắc kê đạn sắt bị gãy ngang?

• Thread starter changing
  • Ngày mở chủ đề
C

changing

Author
Nguyên là tôi có mua một hộp hàng tắc kê đạn loại 12 x 40 về dùng thử.Không hiểu tại sao khi dùng bù lon vặn vào tắc kê thì được một lúc là tắc kê bị gãy ngang,tôi có xem thử con hàng thì thấy phần bị gãy nằm trong phạm vi của chiều dài răng.Xin cho hỏi là tại sao tắc kê bị gãy,trong khi tôi đã làm đúng theo hướng dẫn là khoan lỗ 12mm,có độ sâu 44mm,đóng cole xong tôi mới vặn bù lon.....Có ai bít vấn đề này thì chỉ giúp tôi với.. ??? :mad:

ối rồi ôi! bác dùng tiếng địa phương thế thì làm sao bọn em biết được bác đang nói cái gì mà giúp? bác nên đổi ra danh từ kỹ thuật đi nhé

Q

QueThanh

Author
Xin làm ơn cho Quế Thanh hỏi "Tắc kê đạn sắt" là cái gì vậy. Lần đầu tiên mới nghe, tiếng Anh nó là chữ gì vậy, cám ơn.

;D ;D em đọc ở ngoài cứ tưởng bác vừa đánh đề lô...

C

changing

Author
QueThanh viết:
Xin làm ơn cho Quế Thanh hỏi "Tắc kê đạn sắt" là cái gì vậy. Lần đầu tiên mới nghe, tiếng Anh nó là chữ gì vậy, cám ơn.
à,trên thị trường kêu nó là tắc kê đạn sắt (tên tiếng Anh là : Drop in anchor)...alo mọi người chắc biết về nó ha.

có hình ko nhỉ ?mình cũng chỉ biết tắc kê đóng tường = nhựa thôi chứ cũng lần đầu nghe tắc kê "đạn sắt" ^_^

ME

Active Member
Topic này đã được post lâu rồi mà tôi thấy nhiều người không biết cái "tắc kê đạn" là gì cả. Tôi cũng chịu chết không biết mô tê gì cả. Vậy changing có thể chụp hình cái "tắc kê đạn" đó rồi post lên diễn đàn cho mọi người chiêm nguỡng không vậy?

QuyenQCM

Active Member
thì ra là mấy con vít nở ..........

QuyenQCM

Active Member
có thể là do vật liệu quá yếu chăng khi gặp momen xoắn lớn thì bị đứt. bạn thử khoan lỗ to hơn xem

K

kengha

Author
Nhân tiện, các bác có thể giới thiệu một vài loại và tải trọng cho phép giúp em nhé!

Cám ơn rất nhiều.

D

duc nga

Author
Cho mình hỏi

Cho mình hỏi những hình ảnh đó ban có ở đâu vậy? Có loại tắc kê nhựa hoặc sắt mà bên trong có ren M6 không?
bạn cho mình Địa chỉ và SĐT(nếu có) nơi bán được không? cam ơn nha.Mình đang rất cần.

L

Liễu Ngân Đình

Author
Trời ơi, mấy con này bán đầy đường đầy chợ, làm gì mà ông bạn thấy nó quý hơn vàng thế?

Last edited by a moderator:
V

vovandung

Author
Các anh có biết có tiêu chuẩn nào quy định về kích và cơ tính của tắc kê đạn không vây?
Xin cảm ơn!