tạo chiều dày cho bề bặt phức tạp

• Thread starter dinhctm1
  • Ngày mở chủ đề
D

dinhctm1

Author
Chào mọi người ,mình có một bản vẽ mũ bảo hiểm bề mặt của nó khá phức tạp vẽ trên cimatron .Mình muốn tạo chiều dày cho nó để có thể tính toán dòng chảy khi làm khuôn .Mình đã convert sang đuôi step để dùng catia . Khi join vơi sai số 0,1 thi được nhưng khi dung closeface thi bao lỗi .
Không biết phải làm thế nào nữa .Các bạn giúp mình với .
thank nhiều

TYA

Well-Known Member
Tóm lại là chả biết khổ chủ định dùng catia hay cimatron ?

Nếu để tạo độ dày từ mặt thì SW ngon và rẻ nhất. Gõ vào Google " STL import Solidwork" download phần mềm về, dùng nó đọc file STL do catia ghi ra (có thể không?).

Còn sw chưa biết cách tạo độ dày lên dd hỏi tiếp, sẽ có nhiều người giúp

Chào mọi người ,mình có một bản vẽ mũ bảo hiểm bề mặt của nó khá phức tạp vẽ trên cimatron .Mình muốn tạo chiều dày cho nó để có thể tính toán dòng chảy khi làm khuôn .Mình đã convert sang đuôi step để dùng catia . Khi join vơi sai số 0,1 thi được nhưng khi dung closeface thi bao lỗi .
thank nhiều
Bạn muốn solid hoá bằng lệnh closesurface thì trước hết bạn vào modulte Healing Assistant để hiệu chỉnh bề mặt thay vì bạn dùng join( vì mũ của bạn phức tạp)
Để tìm hiểu về modulte này bạn vào đây:
http://www.edstechnologies.com/asse... Design/CATIA - Healing Assistant 1 (HA1).pdf

C

cnctech2009

Author
thank nhiều
Chắc chắn bản vẽ của bạn bị lỗi có thể là Hở.Bạn UP lên đi mình Download về và sẽ chỉnh sửa hộ cho bạn.vì ko biết bản vẽ của bạn thế nào nên ko thể hướng dẫn cụ thể dc.