Tất cả các câu hỏi về ĐỐI CHIẾU THÉP TƯƠNG ĐƯƠNG vui lòng post tại đây !!!

• Thread starter leductoanvt
  • Ngày mở chủ đề
L

leductoanvt

Author
Nhờ các anh hướng dẫn giúp cách tra cứu mác thép của các nước tương đương. Ví dụ A105 tương đương với mác thép nào của Đức, Anh .... ?????

Cám ơn các anh,

Lê Đức Toàn
Email : buoisangvt@yahoo.com

Re: Tra cứu mác thép tương đương

Hiện giờ em đang có 1 ebook đầy đủ các mác thép của thế giờ khoảng hơn 2000trang nhưng sang tháng em mới upload lên 1 trang web rồi gửi link cho anh down! ;D

L

leductoanvt

Author
Re: Tra cứu mác thép tương đương

Cám ơn bạn nhiều. Đúng là thứ mình cần rồi. Khi nào upload lên được thông báo cho mình biết với nhé.

Lê Đức Toàn

email : buoisangvt@yahoo.com

M

minhtan15782

Author
Tớ đang cần tra cứu mác thép. Cái này dùng cho công việc, tớ đang phải tính đến kết cấu chịu lực mà lại không học chuyên ngành vật liệu nên hơi bí.
Bạn nào có đường link giúp tra cức mác thép có thể gửi cho tớ với được không?
Qua emai minhtan15782@gmail.com
Thanks in advance!

Chào mọi người !
@ minhtan: nếu anh cần cho công việc thì nên mua 1 quyển tra cứu mác thép thế giới của thầy Trần Văn Địch làm chủ biên, hoặc mua phần mềm key to steel (có thể vào google tìm bản demo free). Đây là bản pdf tra cứu mác thép thế giới bằng tiếng Anh http://ifile.it/pr7i8hq

C

cadic261

Author
Chào các bác, có mác thép A 536 Gr60 mà em chẳng biết nó tương đương với thằng nào theo tiêu chuẩn VN hay Nga.Các bác giúp e với (tiện thể các bác nói cho e giá của nó trên thị trường bao nhiêu xiền/kg thì tốt quá)..thank nhiu nhiu

hơ hơ, trên thư viện tạ quang bửu có mấy quyển tra cứu thép gang thế giới. Bác nào rảnh thì qua đó mà tra. Không vào được thì nhờ thằng đàn em nào đó. Năm thứ 3 là học vật liệu học rồi, phải biết tra mác thép chứ. Chờ đợi download với mấy cái bản demo thì được mấy từ.

T

tuanlkmk50

Author
chào các anh em có 1 vấn đề liên quan đến mác thép cần giúp .Cụ thể em có 1 danh sách các thép hợp kim và mác của nó theo tên quốc tế ,em đang dịch sang mác thép Việt Nam mà ko có tài liệu j các anh biết thì làm ơn chỉ giúp em với VD:
Wrought Precipitation Hardened Stainless Steel MMFESSPHPH
Wrought aluminium alloy (2014-T4) MMLAALW_SB001
Wrought aluminium alloy (2014-T6) MMLAALW_SB002
Wrought aluminium alloy (2024-T0) MMLAALW_SB003
Wrought aluminium alloy (2024-T4) MMLAALW_SB004
Wrought aluminium alloy (2124-T851) MMLAALW_SB009
Wrought aluminium alloy (2618-T4) MMLAALW_SB005

worm

Well-Known Member
Moderator
chào các anh em có 1 vấn đề liên quan đến mác thép cần giúp .Cụ thể em có 1 danh sách các thép hợp kim và mác của nó theo tên quốc tế ,em đang dịch sang mác thép Việt Nam mà ko có tài liệu j các anh biết thì làm ơn chỉ giúp em với VD:
Wrought Precipitation Hardened Stainless Steel MMFESSPHPH
Wrought aluminium alloy (2014-T4) MMLAALW_SB001
Wrought aluminium alloy (2014-T6) MMLAALW_SB002
Wrought aluminium alloy (2024-T0) MMLAALW_SB003
Wrought aluminium alloy (2024-T4) MMLAALW_SB004
Wrought aluminium alloy (2124-T851) MMLAALW_SB009
Wrought aluminium alloy (2618-T4) MMLAALW_SB005
Mỗi cái đầu là thép không gỉ, mấy cái sau nó ghi rõ là hợp kim nhôm, chẳng lẽ không biết tiếng Anh hay sao mà dịch là thép hợp kim :43:

C

cocacola

Author
PRECIPITATION HARDENING STAINLESS STEEL
Martensitic precipitation hardened stainless steel consisting of 16-19% by weight of Cr, 5-10% by weight of Ni, 0.15-3% by weight of Nb, 0.1-1.5% by weight of Al, not more than 0.1% by weight of C, not more than 1.5% by weight of Mn, not more than 1.4% by weight of Si and the remainder being Fe and unavoidable impurities has a spring bending limit at least 1.5 times as high as that of the conventional 17-7 PH steel, and the stainless steel having 0.3-3% by weight of Nb and 0.1-1.0% by weight of Al particularly among said composition range is very suitable as a spring stainless steel having a good workability.

Bác nào biết mác thép nà9y S235J2G3 ) tương đương mác thép nào có ở VIỆT NAM kg?

A

Auviet

Author
Ðề: {E}Tra cứu mác thép tương đương

Bạn vào ebook4u.com download về nhé. quyển sổ tay tra cứu mác thép thế giới
chúc bạn thành công!

Y

YAMASEIKI

Author

Mình có mấy mác thép này của Đức - Muốn tìm loại tương đương của Nhật hay LX, bác nào có thông tin chuyển đổi mã giúp
DIN X18Cr17
DIN X5CrNi18.9
DIN 90MnCrV8
DIN X155CrVMo12.1
115CrV3
DIN C45
DIN C35

Thanks, thanks, thanks

T

tienthanh_tq

Author

các bác ai biết quy đổi Fe430B ra mác của Việt Nam hoặc Nga thì giúp em
em cảm ơn

T

theway2

Author

anh em cứu mình với.sắp bảo vệ đồ án rồi mà tra mãi vần ko ra mác thép B14 UNI1701 .anh em nào biết thì liên lạc qua dịa chỉ chihuong27061987@gmail.com.thank các bác trước

T

tansangbk2006

Author
Ðề: Tất cả các câu hỏi về ĐỐI CHIẾU THÉP TƯƠNG ĐƯƠNG vui lòng post tại đây !!!

Em dang làm bài tiểu luận về công nghệ nhiệt luyện, mác thép 40CrMnB, có ai biết quy đổi mác này ra kí hiệu của Mỹ, Nhật và Nga, và quá trình nhiệt luyện mác này giúp giùm em với.

J

jupiter276

Author
Ðề: Tất cả các câu hỏi về ĐỐI CHIẾU THÉP TƯƠNG ĐƯƠNG vui lòng post tại đây !!!

Ông chú em nhờ tra mác thép dưới đây, em lục trong quyển Sổ thay thép thế giới không thấy. Nhờ các anh chỉ bảo với ạ.
1. Có phải Secondary là hàng thứ cấp, hàng loại 2 không ạ?
2. HSLA-GA có phải là ký hiệu quốc tế không, hay là của nhà sản xuất thôi ạ? Muốn tra thông số thép này thì có tra bằng sổ tay được không ạ?
3. Dòng "Coating code" có ý nghĩa gì ạ?
Cảm ơn các anh trước.