Tất cả các câu hỏi về TRA MÁC THÉP vui lòng post tại đây !!!

L

luuducthuan

Author
Ðề: Tất cả các câu hỏi về TRA MÁC THÉP vui lòng post tại đây !!!

Các bác ơi! Em đang làm cái mô phỏng tinh luyện thép thứ cấp, em chỉ có thành phần mà không biết được tên mác thép cụ thể để biết ứng dung thực tế của nó, cũng như ảnh OM tổ chức của nó. Mong các bác giúp đỡ, em đang rất cần:

cái này là thép ống ạ(line pipe steel)

[TD="align: right"]0.07[/TD]

[TD="align: right"]0.18[/TD]

[TD="align: right"]1.05[/TD]

[TD="align: right"]0.008[/TD]

[TD="align: right"]0.003[/TD]

[TD="align: right"]0[/TD]

[TD="align: right"]0.03[/TD]

[TD="align: right"]0.015[/TD]

[TD="align: right"]0.01[/TD]

[TD="align: right"]0.001[/TD]

nguyên tố thành phần
C
Si
Mn
P
S
Cr
Al
B
Ni
Nb
Ti
V
Mo
As
Ca
N
H
O

cảm ơn các bác nhiều!

L

ledinhquach

Author
Ðề: giúp em tra mac thep 50X

xin chào các bạn mình có một câu hỏi về vật liệu nó liên quan đến bài toán CAE : khi chung ta dung các phần mem phân tích như catia hay soildword đẻ phân tích về trạng thái ứng suất thì phần mềm cho chúng ta một báo cáo report bao gồm những diểm ứng suất nguy hiểm , chuyên vị và nhiều thông ti khác. Câu hỏi của mình là làm sao để biết là chúng đủ bền khi làm việc và các bạn ai có catlog về vật liệu thì cho mình xin với . Mình xin chân thành cảm ơn

T

TranVanGiau

Author

thép 38XH3BA các bác làm ơn chỉ em cách tra cơ tính của loại thép này,, đang cần gấp..

B

batung666

Author

các thầy cho em hỏi:em muốn làm bình chứa áp suất lớn, chịu nhiệt độ cao (p 200 kG/cm2, to 500-800 oC) trong khoảng thời gian 30 s.kích thước bình như sau: đường kính 200 mm,dày 3mm, dài 500mm.thì bây giờ có thể chọn vật liệu và quy trình gia công như thế nào để thu được kết quả đáp ứng thiết kế được không ạ.em xin chân thành cảm ơn!

B

batung666

Author

các thầy cho em hỏi:em muốn làm bình chứa áp suất lớn, chịu nhiệt độ cao (p 200 kG/cm2, to 500-800 oC) trong khoảng thời gian 30 s.kích thước bình như sau: đường kính 200 mm,dày 3mm, dài 500mm.thì bây giờ có thể chọn vật liệu và quy trình gia công như thế nào để thu được kết quả đáp ứng thiết kế được không ạ.em xin chân thành cảm ơn!

B

beohu

Author

cho mình hỏi cách nhọn vật liệu và nhiệt luyện với bánh răng nhông xe máy với!!

M

minhtoan94

Author

Mọi người giúp em với ạ!
Ai biết giới hạn bền và độ cứng của thép 20XM không ạ? cho em biết với!

L

ledinhloi

Author

Mọi người cho hỏi thép SV34 theo tiêu chuẩn Nhật JIS 3104 tương đương với thép nào?

M

minhtoan94

Author

ai tra hộ mình giới hạn bền và độ cứng của thép 20XM vơi ạ! mình cảm ơn rất nhiều

E

Empty00

Author

Nhờ mọi người giúp tra giùm mình mác thép SK45C,mác thép này tìm hoài mà không biết nó là mác gì,và mác gì tương đương với nó. :(

Em đang tra mác thép SW80C (vật liệu làm lò xo mà không thấy. Xin các bác chỉ giúp em với xem thành phần hóa học, độ cứng, độ bền kéo của loại này là như thế nào ạ. Em cám ơn.

T

tientien

Author

Cho em hỏi mác thép TH6 Trung quốc tương đương vs mác thép nào ạ, Có phải dùng để đóng tàu không ạ

lddung

Chuyên gia cao cấp

Bạn có chắc là thép tên là TH6 không? Thép đóng tàu thì thành phần C thấp, dễ hàn, gia công áp lực ... Nếu bạn tra cứu thành phần và đặc tính thỏa mãn các tiêu chí đó thì cơ bản là có thể dùng đóng tàu được.

Last edited:
V

vn_7

Author

Cho e hỏi STKM12C-CH thì CH là gì ah. Họ có cho thành phần và cơ tính thì nếu dùng STKM12C vẫn OK n họ còn có ghi chú yêu cầu loại bỏ lớp phosphat dư thừa. E k hiểu lắm. Mọi người có thể giải thích rõ hơn không ah.

H

hoanglinhbk

Author

Mọi người ơi cho mình hỏi thép ASTM A515 ứng suất bền ở nhiệt độ 170 độ C là bao nhiêu vậy. Mình đang tính chiều dày của balong lò hơi với áp suất 10 mà không biết ứng suất cho phép của nó ở 170 độ C là bao nhiêu. Cảm các bạn.

H

hanhha

Author

mọi ng cho e hỏi về cơ tính của vật liệu thép 35XM. e cảm ơn ạ

K

kida9k45

Author

các pro cho em hỏi 1 chút mác thép SUS304 3/4H 0.4T thì 3/4H nghĩa là gì có thể giải thích rão cho em không a?

em đang cần tìm 1 loại thép có tính chất tương đương như thép 30XH hoặc 35XHCA , bác tra tương đương ra thép Nhật được thì tốt quá.... em cám ơn nhiều

D

docngo

Author

lam sao de xem hết file này vậy a ?

V

vanhuan211

Author
Mình đang tìm độ cứng của CB400-V và CB500-V trên mạng chỉ có tph vs đồ bền, bạn nào biết không ạ?