Thử sức chút nào các pro

neverlose

<b>we only here today</b>
Author
Đây là đề thì của môn học CAD/CAM/CNC học kì vừa rồi.

mỗi tuần mình post lên một bài cho ae fight chơi , những cái này hay lắm đấy các bác ạ

Cứ làm những phần nào mình biết nha có phần giải thích thì càng tốt nữa , không được đánh "lụi " đấy, bác nào làm tốt sẽ được thanks thật nhiều

chủ nhật mình sẽ đưa đáp án lên và post bài khác

let's go

bạn nào muốn trao đổi riêng thì PM cho mình

have fun

Ðề: Thử sức chút nào các pro

Đề thi gì mà không thấy tên trường nào vậy bạn ơi.
Lại có cả môn này nữa ah ,

neverlose

Author

môn cad/cam/cnc của bktphcm đó , khó " nuốt" nhỉ

nhưng đã theo phần 3D thì cái này hay lắm các bác ạ, toàn là những kiến thức chuẩn. KHi nắm được nguyên tắc của phần này thì phần mềm nào bạn học cũng rất nhanh và hiểu sâu nữa

thanks đã nhận xét

Để thỏa chí ham học hỏi của các bác ,mình xin bổ sung taì liệu về phần nay, hay đáo để

Bài giảng CAD/CAM/CNC

http://www.mediafire.com/?2dxmuwtwnw1

Last edited:

lddung

Chuyên gia cao cấp

Mình có đọc qua tài liệu giáo trình cũng như nội dung thi thì thấy nó không khó , trái lại được viết khá dễ hiểu. Môn này được trình bày theo kiểu " tổng quan về CAD CAM CNC" , là bài học vỡ lòng về tin học ứng dụng trong kỹ thuật. Nếu bạn nào muốn nghiên cứu sâu hơn về vấn đề này có thể tìm đọc cuốn Tin học kỹ thuật ứng dụng của ĐHBKHN ( có thể tham khảo 1 trong các sách như ..http://www.ebook.edu.vn/?page=1.39&view=10028 và các sách tương tự của bộ môn Gia công vật liệu và DCCN) .Có điều mình cũng nói trước là so với tài liệu của neverlose post thì khó hiểu và hàn lâm hơn nhiều ( vốn là đặc trưng của khoa học miền Bắc..).

neverlose

Author

Đâu có mờ đâu bạn , mình chụp từ điện thoại xịn ra đấy :19:

Chắc bạn quên phóng to ra , bạn nhấp vô hình , bên dưới có nút hình vuông và mũi tên góc phải,nhấp vô đó thì hình hiện lên còn to hơn hình thật nữa là,

Have fun!

neverlose

Author

Mình đưa đáp án lên ,bạn nào làm rồi thì đối chiếu

Mọi người cũng chưa hứng thú với những câu hỏi này, để khi nào có ai quan tâm thì mình up tiếp

1.a 2.b 3.c 4.a 5.a 6.d 7.a 8.c 9.c 10.d 11.a

12.d 13.d 14.b 15.b 16.c 17.d 18.a 19.c 20.b 21.a 22.c

23.c 24.a 25.a 26.b 27.b 28.b 29.c 30.a 31.d 32.a 33.b

Have fun!

Viết phương trình đường Bezier đi qua bốn điểm điều khiển
P0=(1,0,1,0); P1=(2,0,1,0); P2=(1,2,1,0); P3=(2,0,2,4);

có bác nào biết chỉ giúp tại sao điểm P lại có 4 số ko ah?

4 pt 4 ẩn thì chả có bốn số thì làm sao ra nghiệm duy nhất đc cái này đơn giản thôi lâu rồi mình cũng không động vào nhưng để hiểu bản chất thì vấn đề chứ để giải thì toàn giải hệ pt đơn giản so với kiến thức đại học

4 pt 4 ẩn thì chả có bốn số thì làm sao ra nghiệm duy nhất đc cái này đơn giản thôi lâu rồi mình cũng không động vào nhưng để hiểu bản chất thì vấn đề chứ để giải thì toàn giải hệ pt đơn giản so với kiến thức đại học
Các điểm P là điểm trong tọa độ Oxyz. Chỉ có 3 số thôi. Đề sai

mình thì k thấy cái hình của bạn kia úp lên nhưng nhìn các câu trả lời hình như môn này ở Bách Khoa Tp HCM gọi là môn Mô Hình Hóa Hình Học.