thăc mắc về ngành vật liệu màng mỏng

• Thread starter thanhthe51
  • Ngày mở chủ đề
T

thanhthe51

Author
hiện em đang theo học ngành vật liệu màng mỏng tại trường đại học khoa hoc tư nhiên tp.hcm, không biết ngành này xu thế phát triển như thế nào, khả năng ứng dụng cũng như việt tiềm kiếm thông tin và tài liệu ở đâu. Mong anh chị nào có nghiên cứu lĩnh vực này giúp cho em

Pathétique

Active Member
Ðề: thăc mắc về ngành vật liệu màng mỏng

Mấy ngành công nghệ cao này trên thế giới đang rất phát triển và được ứng dụng nhiều. Mình không làm về ngành này nhưng chỗ mình làm về năng lượng, nên mình biết thin film qua các ứng dụng pin quan điện hoặc pin màng mỏng.

Mình nghĩ ở đây ít người tư vấn được cho bạn vì thin film thì hơi xa so với các ngành thông thường của cơ khí. Tốt nhất là bạn hỏi các anh chị năm trên trong bộ môn, hoặc ở forum PhDVN nơi rất nhiều người làm những ngành công nghệ cao, họ trả lời câu hỏi của bạn tốt hơn, hoặc cho bạn contact của người biết rõ vấn đề của bạn. Cũng vậy, bạn có thể học hỏi họ về tài liệu và thông tin. Về vấn đề này bạn cũng có thể tìm trên google scholar hoặc MIT OCW hoặc 1 số ocw khác, tuy nhiên trong google scholar thì hơi khó để tìm tài liệu pertinent.

T

thanhthe51

Author
Ðề: thăc mắc về ngành vật liệu màng mỏng

những thông tin mà bạn cung cấp thực sự rất hữu ích với mình khanks.