Thay đổi hình nền cho prowildfire

Ðề: Thay đổi hình nền cho prowildfire

có bạn ạ, bạn muốn thay đổi cái gì không được, hihi.

Author

Nếu có nhờ bạn chỉ cho mình với, có được ko bạn.

mình đang xài pro/wf 5.0 cách thay đổi hình nền chung ta làm như sau.
View/display sittings/system colors.
vào đây bạn còn có thể chỉnh màu cho nhiều cái khác nữa.
chúc ban thành công.

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

mình đang xài pro/wf 5.0 cách thay đổi hình nền chung ta làm như sau.
View/display sittings/system colors.
vào đây bạn còn có thể chỉnh màu cho nhiều cái khác nữa.
chúc ban thành công.
Cái system colors này chỉ thay đổi màu nền chứ đâu có chỗ để thay hình nền nói cách khác là chèn hình người đẹp vào làm hình nền ProE vẽ cho nó khoái đỡ stress.

Author

Chuyện chuyển màu nền là rất dễ rồi,ý mình cũng như ý bạn tuthuan :21: mà ko biết prowildfire có thể làm được ko nữa :65::63:

D

dangthanh_spk

Tốt hơn các bạn đừng dành thời gian để làm việc đó mà hãy dành thời gian để suy nghĩ về tác dụng của việc làm đó.

Thân mến

Dangthanh

Author

Mình ko như bạn nghĩ đâu, mình chỉ mún đưa tấm hình mình thích để hứng thú khi làm việc thôi, đôi khi mình nghĩ đưa hình chi tiết đang thiết kế cũng được vậy, vừa thiết kế vừa tham khảo lun, cũng là 1 cách hay đó bạn. Ko đơn thuần là đưa ảnh tươi mát lên đâu.:58:

thích làm thế thì bạn vào View > Model setup > Room editor sau đó bạn có thể chèn ảnh nền vào đó sau đó chỉnh góc nghiêng cho nó thẳng lên là được.

Author

Bạn còn cách nào làm giống như solidworks ko, vì như solid thì kéo, zoom như thế nào thì hình nền trong ko thay đổi, còn trong pro thi chỉ có 1 chút thôi, zoom lên là hết rồi, hình thể để danh chụp hình sản phẩm thôi.