Thiết kế khuôn với việc ứng dụng Gas Injection

• Thread starter mrakhoi
  • Ngày mở chủ đề
M

mrakhoi

Author
Em mới nhận đề tài luận văn tốt nghiệp về thiết kế khuôn, trong đó có đề tài: Thiết kế khuôn với việc ứng dụng Gas Injection. Em không biết Gas Injection là gì hết? mong các bác chỉ bảo :77:

cái này ở ta gọi là lói hơi ấy bạn. Tùy theo hình dạng sản phẩm mà ta thiết kế phương pháp lói sản phẩm tối ưu, lói hơi thường được sử dụng với các sản phẩm mỏng, bề mặt kín. lói hơi có ưu điểm là thời gian lói thấp kết cấu khuôn đơn giản nhưng rất kén sản phẩm.

Hãy nói rõ hơn: Tên đề tài; mục đích của thiết kế ; và ứng dụng của nó...
Nếu chỉ nói chung như vậy không ai có thể có ý kiến được.
Cho biết địa chỉ Mail, nếu đúng như tôi nghĩ tôi sẽ gửi tài liệu.
dinhbatru39@gmail.com

Gas Injection các bác chuyên gia nhận định trong proe có modul này không ah!!! hay là một yếu tố nào đó trong thiết kế khuôn ah(ví dụ độ co ngót,hay là đông đặc...)

H

hoangtuanng

Author
chào mrakhoi và các bạn !
Thuật ngữ Gas injection mà các bạn đề cập ở trên, theo mình biết, đó là một công nghệ mới trong sản xuất các sản phẩm về nhựa ! công nghệ này nhằm mục đích là làm giảm trọng lượng sản phảm bằng cách đưa khí (gas) vào trong lòng sản phẩm !
Chúc mrakhoi thành công !

D

doankimnganck87

Author
Chào bác ĐINH BÁ TRỤ!
Em đang làm đề tài tốt nghiệp về thiết kế khuôn với ứng dụng GAS INJECTION. Em cũng đã tìm hiểu qua rồi. Đây là công nghệ mới dựa trên nền tảng công nghệ ép phun truyền thống. Nó cũng chia làm nhiều phân loại nữa. Ứng dụng điển hình của nó là phun khí vào làm rỗng sản phẩm mục đích là tiết kiệm vật liệu, và còn nhiều nhiều ứng dụng nữa.... Nếu bác có tài liệu về phần này thì cho em xin ah.
Cảm ơn bác nhiều
Địa chỉ mail của em: doankimnganck87@yahoo.com

C

chuyendang045

Author
các bác có thì share cho ae nghên cứu với.thanks

Hi anh em.

Hi anh em.:67:
Trước đây mình đã từng làm cho một cty đã biết qua ứng dụng Gas Injection này.
Việc đưa khí Gas vào khuôn ép đùn có rât nhiều yếu tố khác nhau và đặt điểm kỹ thuật khác nhau:
Việc bạn làm đồ án Gas Injection, quan trọng là bạn thiết kế sp gi?--> từ đó mọi người có thể góp ý kiến cho bạn.
Ở đây mình ví dụ cụ thế sp là lưng ghế nhựa chẳng hạn, tại sao phải làm những gân rỗng?
- Tiết kiệm được vật liệu.
- Giảm trọng lượng sản phẩm.
- Tăng độ đàn hồi chi tiêt.
- Giảm độ khuyết tật khi co rút.
- Tăng độ bền chi tiết.....
http://www.cinpres.com/full_shot.php
những ý kiến trên bạn nghiên cứu tiếp nhé, nếu khó khăn gì send email cho mình.
Chúc thành công!:3:

thanks & regard
nguyenbinh
--------------------------------------------CAD/CAM-------------------------------
CAD/CAM support-Design 2D to 3D-Make
with news idea
What do you want to do? I do for you.
Make your idea come true!

tel: 0903 762400
mail: ntbcadcam@gmail.com

D

doankimnganck87

Author
Vậy thì tốt quá! Sau này nếu có thắc mắc gì thì mong anh giúp! hiện tại thì em chưa chọn sản phẩm để thiết kế (có thể thầy hướng dẫn sẽ chỉ gợi ý). Em có tham khảo 1 đồ án năm trước đã làm thì họ chọn sản phẩm tay cầm cho vali. Anh có thể gợi ý cho em 1 sản phẩm được không???
Cảm ơn anh!
P/s: Theo em nghĩ là trong trường hợp làm gân rỗng như thế thì mục đích chính là làm cho bề mặt sản phẩm đẹp hơn vì áp lực khí sẽ khử đi được co rút cho gân (tập trung nhiều nhựa). Nếu như ta tiến hành phun ép bình thường cho các sản phẩm có gân tăng cứng thì khi quan sát kĩ sẽ thấy ngay tại vị trí gân đó sẽ bị lõm. HIHI

Last edited by a moderator:
V

vhuy44

Author
Ðề: Thiết kế khuôn với việc ứng dụng Gas Injection

Cái này hồi trước mình làm rồi mà, tìm trên đống luận văn cũ có đó, tổng hợp tất cả kiến thức về Gas Injection và mở rộng cả về water injection nữa mà