thiết kế gia công trên NX4

A

arthasherovu

cám ơn bạn rất nhiều nhưng mình nghỉ bạn cứ post tài lieu lên đây để anh em thọ giáo,nói chung tất cả gì liên quan NX là được,NX quá ít tài liệu

nếu bạn có tài liệu tiếng việt về gia công trong NX thì cho mình với nhe.email của mình: thaomta@gmail.com. thanks nhiều nhiều

chào bạn. Mình cũng mới bập bõm luyện NX, mình chỉ dám luyện ở mục MODEL tức vẽ hình 3D thôi, chưa dám bước sang các lĩnh vực khác như khuôn, mô phỏng, ...Mình thấy nhiều bài của bạn giới thiệu rất nhiều, mình nghĩ bạn chắc là 1 ng giỏi, dùng NX rất nhuyễn, cái nick linhbachkhoa cũng đã nói lên dc phần nào. Ở MES anh em cơ khí rất nhiều, sao bạn ko chia sẻ 1 cách công khai ??? Tài liệu bạn rất quý ko thể chia sẻ lung tung ???Ở đây anh em có thiện chí tiếp thu NX rất nhiều, tất cả ko ngoài muốn giỏi hơn để phục vụ đất nước. Nếu bạn có lòng chia sẻ tài liệu cho anh em, mình và mọi ng xin chân thành cảm ơn, còn ko xin bạn đừng viết quảng cáo này nọ để rồi chả giúp ích jì cho mọi người. Cảm ơn bạn linkbachkhoa đã xem qua !

A

alibabapro

chao ba con ! toi se up tai lieu ve gia cong va tach khuon bang nx4.0 theo kinh ngiem cua tui.trong mot hai ngay toi. (lam cong ty dailoan 2nam gia cong va tach khuon)

Mình đang tìm hiểu NX để fục vụ chạy thực nghiệm tạo Chip từ đó so sánh kết quả với mô hình lý thuyết để giám sát Chip Break. Và những kinh nghiệm thực tế thật sự rất cần thiết. Cho mình với nhé. johnathanquoc@yahoo.com

T

toniloc

Ðề: thiết kế gia công trên NX4

mình cũng đang tìm hiểu về NX.Bạn cho mình xin với nha, hay là bạn post lên diễn đàng đi cho a, em cùng nghiên cứu vơi. truongvinhloc2008@ymail.com

Xin chào các bạn !
Mình tốt nghiệp Bách khoa TP.HCM,mình có kinh nghiệm 5 năm về thiết kế 3D trên Unigraphics NX4,lập trình gia công khuôn trên NX4,phần gia công và đổ chương trình CNC rất mạnh và thích hợp với tất cả các máy CNC,các phần gia công gồm CAVITY_MILL.
ZLEVEL_FOLLOW_CORE.
CORNER_ROUGH.
PLUNGE_MILLING.
ZLEVEL_PROFILE_STEEP.
ZLEVEL_CORNER.
FIXED_CONTOUR.
CONTOUR_AREA.
CONTOUR_AREA_NON_STEEP.
CONTOUR_AERA_DTR_STEEP.
CONTOUR_SURFACE_AREA.
FLOWCUT_SINGLE.
FLOWCUT_MULTIPLE.
FLOWCUT_REF_TOOL.
FLOWCUT_SMOOTH.
PROFILE_3D.
CONTOUR_TEXT.
MILL_USER.
MILL_CONTROL.
MILL_PLANAR.
MILL_CONTOUR.
MILL_MULTI__AXIS.
DRILL.
HOLE_MAKING.
TURNING.WIRE_EDM.
Có những cái này thì làm sao khi mà người khác không có được? Một mình bác có xây dựng được thế giới nx ở việt nam ko ta? Bác ôm 1 bụng nx mà không share cho anh em thì em nghĩ cái nước việt nam này chả mấy ai được như bác đâu !

Xin chào các bạn !
Mình tốt nghiệp Bách khoa TP.HCM,mình có kinh nghiệm 5 năm về thiết kế 3D trên Unigraphics NX4,lập trình gia công khuôn trên NX4,phần gia công và đổ chương trình CNC rất mạnh và thích hợp với tất cả các máy CNC,các phần gia công gồm CAVITY_MILL.
ZLEVEL_FOLLOW_CORE.
CORNER_ROUGH.
PLUNGE_MILLING.
ZLEVEL_PROFILE_STEEP.
ZLEVEL_CORNER.
FIXED_CONTOUR.
CONTOUR_AREA.
CONTOUR_AREA_NON_STEEP.
CONTOUR_AERA_DTR_STEEP.
CONTOUR_SURFACE_AREA.
FLOWCUT_SINGLE.
FLOWCUT_MULTIPLE.
FLOWCUT_REF_TOOL.
FLOWCUT_SMOOTH.
PROFILE_3D.
CONTOUR_TEXT.
MILL_USER.
MILL_CONTROL.
MILL_PLANAR.
MILL_CONTOUR.
MILL_MULTI__AXIS.
DRILL.
HOLE_MAKING.
TURNING.WIRE_EDM.
sao không thấyu anh lên tiếng vậy em củng đang cần tại liệi về phần này , củng đang luyện nhưng tại liệu it quá và lai chr la tài liệu tieng anh thôi ma em không giỏi tiếng anh lắm , anh có cho em một it
gmail;quangvinh2221512@gmail.com
yahoo:newday_for_me_222@yahoo.com

H

hoangsinh84

mình cũng là dân chuyên dùng NX Ideas nhưng bọn mình chỉ làm về modeling phần surface thôi
tại vì chỉ làm về Ideas nên cũng khong rõ lắm việc làm khuân
rất mong chỉ bảo