THIẾT KẾ THIẾT BỊ SẤY HỦ TIẾU 200Kg/h

Author
Chào các bác !
Em đang làm cho gia đình cái tủ sấy tĩnh hủ tiếu khoảng 200kg/h ( trời mưa quá không phơi nắng được, hic !)

nhưng bánh khô không đều, nhiệt độ tủ sấy lên tới 80 độ , Có 16 phên bánh kích thước 650*2300, em đã thay

đổi nhiều phương án như hướng gió, tăng giảm nhiệt độ nhưng bánh vẫn khô không đều , mép khô nhiều hơn

và ở giữa thì ướt, với thời gian sấy là 1 tiếng, mà vẫn không được. Có bác nào biết chỉ giúp em thay đổi thế nào

để bánh khô đều và giảm thời gian sấy khoảng 30-40 phút

bác có thể ghi rõ hơn tất cả chi tiết trong bản vẽ dc ko ?hướng gió,băng tải,con lăn,đường đi của hủ tiếu trong tủ sấy,sao nó ko đối xứng vậy bác ???vòng tròn to to là jì vậy nhỉ ?Có cái hình 3D thì bác post lên với :)

Tủ sấy của bạn như thế nào ? ( nhiệt: điện trở hay là hơi nước ), sấy tĩnh phải không vậy 16 phên bánh chất chồng lên từng ngăn hay là trải đều, nếu sử dụng điện trở thì sự phân bố các điện trở ra sao? quạt gió đối lưu đặt ở vị trí nào, của thoát khí đối lưu có không ?, công suất quạt đối lưu ?.. khoảng cách giửa các phên và thành tủ sấy ? Trình bày rõ như thế thì họa may mới phụ bạn được, hay nói như X800XL ấy ( đưa bản vẽ tổng quát, trình bày về nó tí ti hay hình chụp của máy đi ) mình cũng như mọi người sẽ phụ bạn hai tay
Mong giúp được mọi thắc mắc của bạn !

L

Liễu Ngân Đình

Mua dây may so về quấn thành 1 vòng lớn, phía trên dùng quạt gió cánh lớn, công suất nhỏ thổi gió nóng từ quận dây may so xuống giá đựng sản phẩm như chị em sấy tóc ấy. Đảm bảo khô cong cớn luôn, mỗi tội tiền điện hơi tốn.