Thiết kế van an toàn

• Thread starter maihuytan
  • Ngày mở chủ đề
M

maihuytan

Author
Chào các anh. Em đang làm đồ án tốt nghiệp về hệ thống thuỷ lực của Kmat'su PC400. Trong đồ án này em phải tính thiết kế van an toàn tác dụng kép. Bác nào có tài liệu share cho em được không hoặc nếu biết thì chỉ giùm em với. Em cảm ơn nhiều. Maihuytancoltd@gmail.com.

M

maihuytan

Author
Chẳng lẽ trình độ kỹ thuật Việt Nam mình chỉ có chừng này hay sao.

Trình cao mà vẫn đi hỏi --> lên cột điện

Last edited by a moderator:
Chẳng lẽ trình độ kỹ thuật Việt Nam mình chỉ có chừng này hay sao.
bạn lần sau viết cẩn thận nhé, viết kiểu thế chẳng ai muốn giúp bạn nữa !!!
Van an toàn tác dụng kép ??? Ngoài nhà sách đầy sách Thủy lực nói về Van này với hình vẽ, kí hiệu, nguyên lý,... đầy đủ cả, đủ cho bạn tham khảo hoặc là bạn muốn hỏi về 1 vần đề khác hoặc là mình ko hiểu ý của bạn !!! Hay trong đồ án bạn muốn chế tạo loại van này ??? :35:

Xin lỗi cả diễn đàn

Chào các anh chị trên diễn đàn. Em chính là 'maihuytan' đây. Trước hết cho em xin lỗi diễn đàn. Em cứ nghĩ là nói như thế sẽ tạo ra được một cú 'hích' để diễn đàn trao đổi sôi nổi hơn thôi, chứ không nghĩ là đã xúc phạm đến các thành viên diễn đàn. Bởi vì, cá tính chung của người ' Việt Nam mình là khi có chiến tranh thì mới biết đoàn kết chống giặc ngoại xâm nhưng khi có hòa bình thì lại ' ít biết đoàn kết, chia sẻ' để phát triển nước ta thành một nước hùng mạnh, giống như nhật vậy ( tất nhiên là không phải cả). Em học đến bây giờ đã chứng kiến nhiều cảnh ' một số bạn học giỏi, có nhiều tài liệu hay vì nhiều lý do khác nhau nhưng không muốn chia sẻ cho người khác, đây là sự thật. Vì vậy nên em đã có những câu nói không đáng nói như vậy. Em rất ân hận vì những lời nói đó. Mong anh chị diễn đàn đừng giận. Chào diễn đàn. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.

N

nguoiphoco

Author
Chào các anh. Em đang làm đồ án tốt nghiệp về hệ thống thuỷ lực của Kmat'su PC400. Trong đồ án này em phải tính thiết kế van an toàn tác dụng kép. Bác nào có tài liệu share cho em được không hoặc nếu biết thì chỉ giùm em với. Em cảm ơn nhiều. Maihuytancoltd@gmail.com.
Thực ra bác post cả cái đồ án nên đây hoặc cái sơ đồ nguyên lý làm việc của van thì mới phải đạo, chứ xin xỏ thế này chẳng ai cho, biết bác hỏi gì mà gửi bác tài liệu được.
Bác mạnh dạn và chịu khó làm mấy cái yêu cầu của tớ, sẽ có người giúp bác.
Cái post thứ 2 tớ thấy bác thật đáng bị treo nik.

Các bác lại đi đâu hết rồi.

Em bị cháy đồ án rồi các bác ơi. Các bác có thể bớt thời gian giúp em một tí được không?

E

epu_hoang

Author
Ðề: Thiết kế van an toàn

các bác oi?có video hướng dẫn fl
không cho em với em đang làm đồ án về khí nén?cảm ơn các bác trước nhé/:65: