Thiếu module structure design

• Thread starter duchoabn
  • Ngày mở chủ đề
D

duchoabn

Author
Dear All

Mình mới cài xong Catia V5 R2016, chuẩn bị thực hành structure design thì bị mở lên không thấy nó đâu cả. Xem trong clip thì thấy có rất nhiều module hiện ra không biết là lỗi gì, mong các anh em chỉ giúp mình với.

Chân thành cảm ơn

Attachments

• 74,3 KB Lượt xem: 120
Ðề: Thiếu module structure design

Dear All

Mình mới cài xong Catia V5 R2016, chuẩn bị thực hành structure design thì bị mở lên không thấy nó đâu cả. Xem trong clip thì thấy có rất nhiều module hiện ra không biết là lỗi gì, mong các anh em chỉ giúp mình với.

Chân thành cảm ơn
Lỗi lisence.

D

duchoabn

Author

Hi

Mình cài lại thì nó báo lỗi và lại là bản student ko hiểu la sao? giờ lại có module structure design nhưng mỗi lần mở thì nó báo lỗi như thế mới bực

Attachments

D

duchoabn

Author

Hi bạn có thuốc xịn gửi mình nhé, nếu link full luôn càng tốt?
Tiện cho mình hỏi thêm là giữa Catia V5R2016 và Catia V6 R2013, hai phiên bản này khác nhau điểm gì nhỉ?

Thanks

lddung

Chuyên gia cao cấp

Bạn có thể tham khảo cách cài đặt ở Clip dưới đây :

[video=youtube;5De1l6u9Ac8]
/video]

Các phiên bản CATIA V5 từ V5R21 về cơ bản là như nhau. Các phiên bản sau tập trung phát triển về quản lý, tối ưu trong tổ chức thiết kế và sản xuất. Về Tính năng không có nhiều đột phá ( vì CATIA có từ 1980 1982 nên giờ đã tới ngưỡng chững lại về lý thuyết toán học ) . Các phần mềm khác đi sau nhiều nên còn trên đà phát triển. Các phiên bản sau khác nhiều bản trước.

Last edited:
D

duchoabn

Author

Hi

Cảm ơn anh, em đã cài lại chạy thành công rồi. chỉ cần check box vào mục AL2 là xong

Thanks All