Tiêu chuẩn dây cáp thép dùng cho thiết bị nâng

• Thread starter buoitoivt
  • Ngày mở chủ đề
B

buoitoivt

Author
Chào các bạn,

Để phục vụ cho công việc mình đang phải tìm những tài liệu nói về dây cáp thép dùng cho thiết bị nâng (cấu tạo, tiêu chí loại bỏ, phương pháp thử....) , bạn nào có thông tin gì hay trang web nào liên quan đến vấn đề này xin chia sẻ với mình nhé.

Cám ơn các bạn, cám ơn chương trình.

Toàn
email : buoisangvt@yahoo.com

T

thucht85

Author
tieu chuẩn dây cáp thép dùng cho thiết bị nâng

theo mình thì dây cáp thì có tiêu chuẩn sẵn, mình chỉ cần tính toán đường kính dây cáp rồi đi mua ngoài thị trường

Hồi học máy nâng chuyển, thầy giáo cũng cho xem mấy bảng tra đường kính dây cáp và loại dây cáp của một số hãng. Hiểu rõ nhất là đi tìm thầy Trịnh Đồng Tính ở bộ Môn Cơ sở thiết kế máy và robot của trường ĐHBK. Còn sơ sơ thì xác định tải trọng, hệ số an toàn rồi tra bảng, thế là ra đường kính cáp yêu cầu.Còn kiếm mấy cái bảng tra ở đâu thì lên google mà search thôi.

Bạn nói đến dây thép sử dụng trong nâng chuyển là loại nào mới được, có nhiều loại steel rope, loại chống xoắn, loại thường, loại lỏi bố hay thép nữa... nói chung rất nhiều. Bạn cho mình biết chính xác bạn cần thông số của loại cáp nào. Nếu bạn ở Tp.HCM thì có thể đến Cty Nam Hà Việt hay Tân Vĩnh Lộc xin catalog của họ.

PS: để mình scan bộ catalog về các loại cáp rồi gửi lên... wait nhé.

A

angel3220

Author
tại trường DHBK tphcm có bán 2 tài liệu về nâng chuyển ở bên hông trường ( cổng tô hiến thành) và cả bên trong trường. bạn có thể vào đó mua sách, có tiêu chuẩn chọn cáp thép. chúc bạn thành công

L

lecao

Author
Catalogue cáp nâng dùng cho máy nâng

Catalogue cáp nâng chuyên dùng cho máy nâng ở đây. Bạn có thể lấy Catalogue của động cơ, hộp số, tang, phanh đủ để thiết kế tời nâng trọn bộ luôn.
http://kct.com.vn

L

liemmt

Author
Ðề: Tiêu chuẩn dây cáp thép dùng cho thiết bị nâng

Bạn nào biết Mômen vôlăng làgù giải thích giúp mình với:7:

T

tuantai4408

Author
Chào các bạn,

Để phục vụ cho công việc mình đang phải tìm những tài liệu nói về dây cáp thép dùng cho thiết bị nâng (cấu tạo, tiêu chí loại bỏ, phương pháp thử....) , bạn nào có thông tin gì hay trang web nào liên quan đến vấn đề này xin chia sẻ với mình nhé.

Cám ơn các bạn, cám ơn chương trình.

Toàn
email : buoisangvt@yahoo.com
Bạn có thể vào website: https://captheptuananh.com để đọc và tham khảo thêm tài liệu nhé