Tìm nét vẽ thừa trong Acad

• Thread starter sam
  • Ngày mở chủ đề
S

sam

Author
Ai biết lệnh nào làm xuất hiện nét vẽ thừa trong ACad chỉ em với ( em phải đứng máy cắt Laze 2D vừa cắt , vừa khắc ... có nét vẽ thừa hình khắc sẽ bị cắt lại ==> nét khắc sẽ bị đứt ) :2:

Ðề: Tìm nét vẽ thừa trong Acad

tôi nghĩ autocad nó không đoán được ý của người vẽ nét nào là "thừa" đâu. Trong hình của bác thì nét nào thừa thế ạ?:35:

Nếu là các layer khác nhau thì dùng lệnh ẩn hiện các layer sẽ thấy được, cùng lớp thì chắc là không có rồi.

R

rustbolt

Author

Ai biết lệnh nào làm xuất hiện nét vẽ thừa trong ACad chỉ em với ( em phải đứng máy cắt Laze 2D vừa cắt , vừa khắc ... có nét vẽ thừa hình khắc sẽ bị cắt lại ==> nét khắc sẽ bị đứt ) :2:
Nếu Acad của bạn có bộ Express Tools thì dùng lệnh Overkill.
Trên menu: Express-Modify-Delete duplicate objects
Kết quả: nó sẽ phát hiện và xóa béng tất cả các đối tượng thừa (trùng nhau) trong vùng được selected

P/S
Express Tools là bộ công cụ mở rộng của AutoCAD. Các version đời mới đều tự động đưa vào mặc định khi cài đặt, không cần options (rustbolt không nhớ chính xác từ đời nào, nhưng từ 2007 chắc chắn là có). Các đời cũ hơn cũng có thể cài đặt bổ sung. Nhiều thứ lắm, hay phết!

@VitekB: bạn không nhìn thấy và không đoán được, nhưng applications nó "thấy" một cách chính xác chứ không phải là đoán!

Nếu Acad của bạn có bộ Express Tools thì dùng lệnh Overkill.
Trên menu: Express-Modify-Delete duplicate objects
Kết quả: nó sẽ phát hiện và xóa béng tất cả các đối tượng thừa (trùng nhau) trong vùng được selected

P/S
Express Tools là bộ công cụ mở rộng của AutoCAD. Các version đời mới đều tự động đưa vào mặc định khi cài đặt, không cần options (rustbolt không nhớ chính xác từ đời nào, nhưng từ 2007 chắc chắn là có). Các đời cũ hơn cũng có thể cài đặt bổ sung. Nhiều thứ lắm, hay phết!

@VitekB: bạn không nhìn thấy và không đoán được, nhưng applications nó "thấy" một cách chính xác chứ không phải là đoán!
mình xài autocad 2007 mà tìm express tools ko có, mình thử cài lại cũng không thấy phần nào cho chọn express tool ở đâu cả. mong đc chỉ giáo. xin cám ơn

version 2006 có rồi anh ah. Cai này khi cài đặt nó hỏi là có cài EXPRESS TOOL ko ? Giờ em mới biết chức năng tuyệt vời này :D.
@phammacbk Nó trên thanh công cụ đó EXPRESS cạnh trữ Help đó

Trong autocad2009 cũng có Express-Modify Nhưng không thấy -Delete duplicate objects
Lạ quá các bác nhỉ, thử các lệnh kia không thấy gì cả

Cái này là Autocad 2006 và 2010 lẽ nào Autocad mới hơn 2006 lại ko có.

nếu tìm không ra thì các bạn có thể gõ trực tiếp cái lệnh đó ra được mà, gõ chữ overkill vào commant rồi chọn đối tượng cần tìm trùng rồi enter là nó sẽ bị delete