Tìm ý tưởng cho đồ án tốt nghiệp

Author
Em đang định làm đồ án tốt nghiệp của mình là một bộ khuôn ép nhựa nhưng ngặt cái chưa chọn được sản phẩm và cũng chưa có sáng kiến nào cả. Nay post lên đây nhờ các tiền bối đi trước dẫn bước cho đàn em đi sau. Mọi chỉ giáo đều được đón nhận qua địa chỉ mail:doiphieubat250487@yahoo.com.Mong nhận được sự hướng dẫn và giúp đỡ của mọi thành viên trong diễn đàn

U

ubuntu

Em đang định làm đồ án tốt nghiệp của mình là một bộ khuôn ép nhựa nhưng ngặt cái chưa chọn được sản phẩm và cũng chưa có sáng kiến nào cả. Nay post lên đây nhờ các tiền bối đi trước dẫn bước cho đàn em đi sau. Mọi chỉ giáo đều được đón nhận qua địa chỉ mail:doiphieubat250487@yahoo.com.Mong nhận được sự hướng dẫn và giúp đỡ của mọi thành viên trong diễn đàn
Bạn ra cửa hàng bán đồ nhựa dân dụng nhìn một lượt thì sẽ có ngay ý tưởng cho đồ án của mình có gì đâu mà kêu khó hả bạn.
Còn đồ công nghiệp thì ra chợ trời (Nếu ở HN) còn chợ Sắt ( nếu ở HP) và chợ Nhật Tảo (nếu trong Nam) thì có đủ thứ đồ mà bạn cần.

Chúc bạn có ý tưởng táo bạo sau khi đi một lượt quanh chợ.

H

Hoang Khanh

@Pro_: cậu cứ nhìn mọi vật xung quanh mình ấy: cánh quạt, chai mỹ phẩm, nắp chai Clear (có ren nhé), phím trên bàn phím máy tính (cái này nhỏ nhưng khuôn không nhỏ, đứa bạn tớ làm luận văn cái này than quá trời, cậu cứ tháo ra thì biết), ca đá trung (ca đá rỗng ở giữa dùng để đựng nước trà đá ấy) .....
@Ubuntu: Chợ Nhật Tảo đồ nhựa cũng có nhưng chủ yếu là đồ điện tử anh ạ. Chất lượng thì may có cái tốt, xui thì xài 3 ngày mua cái mới.

Bạn ra cửa hàng bán đồ nhựa dân dụng nhìn một lượt thì sẽ có ngay ý tưởng cho đồ án của mình có gì đâu mà kêu khó hả bạn.
Còn đồ công nghiệp thì ra chợ trời (Nếu ở HN) còn chợ Sắt ( nếu ở HP) và chợ Nhật Tảo (nếu trong Nam) thì có đủ thứ đồ mà bạn cần.

Chúc bạn có ý tưởng táo bạo sau khi đi một lượt quanh chợ.
Ở Hải Phòng thì ra Chợ Đổ chứ đừng đi vô Chợ Sắt anh nhé. Chợ Sắt bán hàng điện tử và hàng "Sắt" thôi. Nhựa và đồ gia dụng thì Chợ Đổ mới là tập trung. Phố Tôn Thất Thuyết, cắt ngay đường Quang Trung... nha!
Thân!
@Pro_: Cái đề tài về xích đỡ dây cũng hay đó... Tớ còn nguyên cái đề tài và báo cáo của mấy cô Sinh viên mà tớ hướng dẫn khóa trước nè...!

U

ubuntu

@Pro_: Cái đề tài về xích đỡ dây cũng hay đó... Tớ còn nguyên cái đề tài và báo cáo của mấy cô Sinh viên mà tớ hướng dẫn khóa trước nè...![/QUOTE]

@Cảm ơn haith2407 nhé.

Nhưng làm như thế chỉ làm họ lười thôi, họ chỉ hỏi vể ý tưởng thì mình nêu ý tưởng thôi chứ làm thế họ lao vào xin thì hóa ra chỉ là copy and paste, phí hoài công sức học tập.

Chúc bạn vẫn thế luôn tìm được ý tưởng táo bạo.

@Pro_: Cái đề tài về xích đỡ dây cũng hay đó... Tớ còn nguyên cái đề tài và báo cáo của mấy cô Sinh viên mà tớ hướng dẫn khóa trước nè...!

@Cảm ơn haith2407 nhé.

Nhưng làm như thế chỉ làm họ lười thôi, họ chỉ hỏi vể ý tưởng thì mình nêu ý tưởng thôi chứ làm thế họ lao vào xin thì hóa ra chỉ là copy and paste, phí hoài công sức học tập.

Chúc bạn vẫn thế luôn tìm được ý tưởng táo bạo.
Em đâu có nói là cho copy đâu anh?... bắt Mời cafe và hướng dẫn lúc lụt mới khoái :21: vốn gian ác từ bé mừa :24:

U

ubuntu

Em đâu có nói là cho copy đâu anh?... bắt Mời cafe và hướng dẫn lúc lụt mới khoái :21: vốn gian ác từ bé mừa :24:
Đồ án môn học thì không nói làm gì, chứ đó là Đồ án tốt nghiệp đấy nó sẽ theo bạn xuốt những năm tháng sau này.

Nói chung góp ý vậy thôi.

Author
Cám ơn mấy huynh nhiều nhiều, thật ra đồ vật quanh mình thì nhiều thiệt nhưng em thấy mấy cái đó toàn là thiết kế của người khác cho dù lập quy trình công nghệ của mình nhưng nếu xét kĩ lại thì vẫn là ăn cắp chất xám của người khác, cái khó của em là bây giờ làm ra cái thông dụng với đời sống hằng ngày, mục đích hướng tới là người tiêu dùng đủ mọi thành phần,và nó là tác phẩm của mình.

D

dangthanh_spk

Nếu muốn là của mình thì phải tự mình nghĩ ra chứ nhờ người khác thì cũng đâu phải của mình đâu bạn. Thân

S

songca

bác thử làm logo trường mình đi.
vừa có ý nghĩa lại dễ ăn điểm