Tính mô men quán tính trung tâm

• Thread starter hanhqn
  • Ngày mở chủ đề
H

hanhqn

Author
Chào các ACE!
Xin lỗi đã làm phiền mọi người. Mọi người cho mình hỏi làm sao để tính mô men quán tính chính cho một khối hình trụ chữ nhật có kích thước dài x rộng x cao = a X b X c. Trọng lượng là Q? Mình loay hoay mãi mà tính không ra. Môn SBVL này khó quá mong mọi người chỉ giáo. Xin chân thành cảm ơn!

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Ðề: Tính mô men quán tính trung tâm

Chào các ACE!
Xin lỗi đã làm phiền mọi người. Mọi người cho mình hỏi làm sao để tính mô men quán tính chính cho một khối hình trụ chữ nhật có kích thước dài x rộng x cao = a X b X c. Trọng lượng là Q? Mình loay hoay mãi mà tính không ra. Môn SBVL này khó quá mong mọi người chỉ giáo. Xin chân thành cảm ơn!
Hi, Chào em.

Thật sự anh cũng chả biết công thức làm sao để tính (và tính để làm gì), anh học Bách Khoa ra trường 12 năm rồi nên em thông cảm nhé. Anh chỉ biết cách tính như vầy, vào Catia / Part, vẽ một cái part / gán cho nó vật liệu (khối lượng riêng) sau đó click chọn Information (biểu tượng như cái hủ) thì nó báo là diện tích, trọng lượng / khối lượng, moment quán tính...tất tần tật . Em có thể dùng 1 phần mềm CAD 3D nào đó tương tự thì cũng cho kết quả vậy.

Thân mến.