Tính toán đường nước làm nguội trong khuôn như thế nào? Help

• Thread starter vanNobi
  • Ngày mở chủ đề
V

vanNobi

Author
Các bác Pro cho em hỏi làm thế nào để tính được đường nước làm nguội và chân nối nước cho phù hợp, mua chân nối nước ở đâu?
Giúp em với, cảm ơn các bác rất nhiều!

Kokono

Ðề: Tính toán đường nước làm nguội trong khuôn như thế nào? Help

Chân nối nước thì ra Tạ Uyên hoặc Lý Nam Đế(Nếu ở SG)

C

chienck86

Author

Tính toán đường nước trong khuôn phức tạp lắm bạn.Dầu bạn có tính được đi nữa thì gia công cũng không nổi đâu. Tốt nhất là bạn tìm tài liệu thực nghiệm thiết kế đường nước cho khuôn một cách tương đối...

Cty khuôn mẫu Khôi Việt.
Huỳnh Văn Chiến PGĐ kỹ thuật 0982953795.

Bạn tham khảo cái này nhé nếu thiết kế thì cứ theo cái này. Đây là tiêu chuẩn thiết kế của TOHO nhé mình mới biết :4:
còn cút nối thì mình thấy phổ biến là PT 1/8 và 1/4. có tiền thì mua ở đâu mà chả được :103:

H

huu.thanh

Author

thiet ke co on dinh nhiet do nong chay trong khuon khong hay san pham khi ep tai bot khi

Tùy thuộc vào độ dày sản phẩm, loại nhựa, kích thước khuôn, kết cấu khuôn (2 tấm, 3 tấm, khuôn có hot runer, khuôn có lói xiên, slide, hay khuôn nhảy ... ) mà ta bố trí đường nước cho phù hợp, thông thường đường nước dùng phi 8, hoặc 10, bố trí cổng in - out ở mặt bên hướng có người thao tác máy ép, hoặc bên ngược lại, nên hạn chế để ở mặt trên hoặc mặt dưới của khuôn vì khi đưa lên máy ép sẽ khó khăn khi thao tác. Bố trí đường nước chú ý né những vị trí như lỗ buong, lỗ ty lói, hoặc những chỗ ghép, chú ý chừa lượng dư sao cho dưới xưởng lỡ gia công có sai thì còn chỗ để mà ghép, cái này phụ thuộc rất nhiều vào kinh nghiệm. Làm khuôn sao cho lỡ sai thì còn có thể sửa, đó mới là 1 người thiết kế giỏi, Chúc bạn thành công.