Tổng hợp Solidcam

• Thread starter phuhoanglove
  • Ngày mở chủ đề
P

phuhoanglove

Author
Đây là mục Solidworks và Solidcam thế nhưng không thấy phần solidcam được chú trọng , mình mở mục này mong mọi người tham gia nhiều nhiều

H

Hoang Khanh

Author
Welcome ! hy vọng bạn sẽ là người khai hỏa ! Hình vẽ trên không lẫn vào đâu được, chính thị SC ! Qua hình vẽ còn cho thấy bạn chọn cách gia công chi tiết này cho chất lượng bề mặt tốt, vì SC có cách thể hiện màu sắc cho bề mặt sau gia công rất đặc biệt, nếu chọn dao, chế độ cắt, cách tiến dao, xuống dao ... tốt thì sẽ thể hiện bằng 1 nhóm màu sắc, còn gia công không tốt thì thể hiện bằng nhóm màu khác.
Kinh nghiệm dùng sơ sơ là thế. Hy vọng bạn có nhiều chia sẻ !

N

NGONLUABAC

Author
đệ cũng mê gia công..thấy giao diện SC cũng rất hấp dẫn cũng có thử qua...nhưng trong TPHCM cũng ít công ty dùng ...thường dùng nhìu là gia công bên PRo,matercam,va cimatron hà..công ty đệ dùng martercam.

H

Hoang Khanh

Author
Đúng là tại thành phố Hồ Chí Minh thì các doanh nghiệp sử dụng SolidCam rất ít, đa số là Cimatron, MasterCam ... Tuy nhiên, hiện nay hãng Dassault System đang cố gắng phát triển phần mềm này, nó kế thừa được tính khoa học trong sắp xếp các nút lệnh và dễ sử dụng của SolidWorks, đặc biệt phiên bản 2008 là 1 sự cách tân lớn về giao diện. Trên thế giới, thị phần của SC đang phát triển mạnh, hy vọng SC được chú ý hơn ở VN.

L

longkhung

Author
Xin chào các bác, tôi ở HCMC là dân ngoại đạo nhưng mê Solid vi khi thử tấy hay quá, muốn học thêm về SC nhưng không biết tìm phần mềm này ở đâu? các bác có thể chỉ giáo giúp tôi không? xin cảm ơn nhiều.!!

Ðề: Tổng hợp Solidcam

sao phần solidcam này ít người hưởng ứng quá vậy nhỉ
e thấy phần solidcam nà rất hay đấy .e mới học nhưng thấy rất hay đấy các bác ạ

D

DKS

Author

mình cũng rất thích solidcam nhưng cài mãi chẳng đựoc:13: đến lúc cài vào đựoc rồi nhấn open thì nó báo : can not active solid cam,please verify that the solidcam hardware key is connected:102:ai biết chữa bệnh này thì kê đơn thuốc giúp mình với .Thanks :78:

3

3t_pu

Author

Là do bạn chưa xxx được đấy, hoặc bạn cài Solidcam trên win vista (hoặc win7). Hiện nay, bản solidcam xxx chưa hổ trợ trên 2 win này.
Tuy nhiên, Solidcam đã có bản 2010 với nhiều cải tiến hấp dẫn: giao diện hoàn toàn giống với Solidworks 2010 nên trực quan và dễ sử dụng; rất nhiều options được update đáp ứng các nhu cầu thực tế.
Các bạn có thể lên trang www.3dtech.com.vn hoặc www.solidcam.com để xem thêm thông tin nhé!

W

wailf

Author

hixx, ai có thuốc cho solidcam 2010 x64 k? tìm mãi mà chả có à