Tourbillon!

• Thread starter gunnerkd
  • Ngày mở chủ đề
G

gunnerkd

Author
Giống như lần trước, lần này là Tourbillon. Cơ cấu chắc anh,em ít ai thấy được ngoài đời thực! Post lên cho anh,em xem vui vui tí a!

Ðề: Tourbillon!

Muốn sở hữu đồng hồ có cơ cầu Tourbillon thì toàn là đại gia.
Lúc trước thì cơ cấu này được thiết kế để tăng độ chính xác của đồng hồ, nhưng hiện tại thì là công cụ để các hãng đồng hộ khoe kỹ thuật của họ.
Thật lòng thì nhìn cơ cấu Tourbillon chuyển động sướng con mắt thật

G

gunnerkd

Author

Công nhận. vốn dĩ cả cái đồng hồ cũng để thể hiện đam mê thôi. chứ cứ cái máy quazt tầm 1-2 củ cũng đủ xem giờ. :v. nhưng nhìn máy cơ sướng thật! :'( :'(. bao giờ mới tích đủ 1 em đây. :'(

Mình thì chỉ thích đeo đồng hồ cơ, nhìn kim giây trôi và cái máy quay thấy cũng đã rồi
Tuy máy cơ không chính xác bằng máy quartz, nhưng với sai số vài giây 1 ngày thì với mình cũng không quan trọng lắm.
Mấy cái đồng hồ có Tourbilon giá toàn là vài chục ngàn USD trở lên nên không dám mơ ước để sở hữu :(

Lucas Ngo

Em là dân điện tử cũng thích cái đồng hồ cơ hơn. Quartz nó công nghiệp quá, chả có cảm xúc gì.

Lệch mấy giây một ngày chẳng ảnh hưởng mấy, trong thời buổi ối đứa giờ giấc cao su cả tiếng hehe. Mà cái tourbillon trc có nhìn qua (ảnh đồng hồ) mà đây là lần đầu tiên được thấy cận cảnh trông max phê. Cả đời không biết có nhìn được tận mắt ngoài đời thực ko nữa ạ. Thôi thì ko ai đánh thuế ước mơ hehe.

D

doankhuong

Author

không thấy để giá nhể

Lucas Ngo

Toàn hàng xa xỉ @.@
Web này mà để giá chắc thiên hạ ngất hết