Trang web hay về oto, xe máy.

Author
Có lẽ các bạn đam mê ô tô, xe máy không còn lại gì trang web autonet nữa. Nhưng mình chưa thấy đề cập ở trên dd nên mình mạo muội post lên để cho những người mới, không thuộc chuyên ngành có thể tham khảo thêm. Trang web này giới thiệu khá chi tiết với hình ảnh minh họa đẹp, rõ ràng và có cả flash cũng rất hay.

http://www.autonet.com.vn/vn/kythuat/index.aspx

:-* :-* :-*

M

manhcknn

Bạn nào biết tiếng anh thì nên vào RoadandTrack.com. Tuyệt hay luôn. Cool.
Các bạn có thể download tạp trí Road&Track trong trang ebook4u.vn.
Chúc các bạn thành công.
Cơ khí Việt Nam muôn năm.

thế bạn biết trang nào về sửa chữa ô tô không? Càng kĩ càng tốt. Nhất là mấy phần về ECU

M

manhcknn

Trang sửa chữa ô tô thì khó lắm, mình tìm mãi mà chẳng có. Nhưng mà về các vấn đề về xe như xử lý sự cố thì bạn vào forum của otosaigon.com thì có đó. Thành viên của forum đó chủ yếu là những người sử dụng ô tô lên họ toàn hỏi về hư hỏng ô tô thôi.
Còn về chuyên trang ô tô thì vào autopro.com.vn hay lắm. Trong trang này có cả video test xe nữa. Mà có video cái khoản rửa xe bikini nữa chứ. Anh em vào coi cho mát mắt, he he.
ai có trang gì hay thì chia sẻ với anh em nhé. Ai giỏi tiếng anh thì vào automotive.com
Trang này hay lắm đó

K

kehoiloi

vậy các bác có biết trang web nào về các bộ phận trên otô không ví dụ như bơm cao áp hay là hệ thống phun xăng điện tử, tốt nhất tái hiện lại quá trình hoạt động luôn ko các bác?