Tư vấn giúp em cơ cấu xe đẩy hàng gập lại được?

• Thread starter jupiter
  • Ngày mở chủ đề
J

jupiter

Author
Em nhận được đơn đặt hàng yêu cầu làm xe đẩy hàng chiụ được tải trọng 60kg với kt: 1000x600 và cao 1000 ( chú quản đốc cho em làm thử hix em đang thực tập ạ)

với yêu cầu là xe phải gấp lại được để xếp cho gọn, nhưng cơ cấu gấp các mặt xe lại với nhau e định dùng chốt cho đơn giản . Không biết còn cơ cấu nào hay hơn không mọi người tư vấn giúp e với ?em xin thank.

Ðề: Tư vấn giúp em cơ cấu xe đẩy hàng gập lại được?

Em nhận được đơn đặt hàng yêu cầu làm xe đẩy hàng chiụ được tải trọng 60kg với kt: 1000x600 và cao 1000 ( chú quản đốc cho em làm thử hix em đang thực tập ạ)

với yêu cầu là xe phải gấp lại được để xếp cho gọn, nhưng cơ cấu gấp các mặt xe lại với nhau e định dùng chốt cho đơn giản . Không biết còn cơ cấu nào hay hơn không mọi người tư vấn giúp e với ?em xin thank.
Bạn vào siêu thị tham khảo, trong đó có xe đẩy gấp được đấy.

TAMAC

Active Member

Tham khảo các xe có sẵn ở trên thị trường dùng chở các thùng, két bia, nước ngọt, chai khí...
Xếp gấp thì dùng chốt là hay rồi, vd như bàn, ghế, giường... gấp đều dùng chốt, thanh giằng, lò so. Có thể dùng kiểu ống lồng, chốt hãm... như các loại vali.

Bạn nói rõ hơn là xe đó đấy hàng gì với ạ, công ty tớ đang làm rất nhiều về sp đúc, nên mấy cái đấy đó thì là nhiều lắm, lúc nào vận chuyển xe đi đâu xa thì gập lại mỏng dày có 200 cộng cả chân thui à.
Nếu cần thiết thì có thể nâng cao chân lên, để tiện cho việc vận chuyển bằng xe nâng luôn bạn ạ

J

jupiter

Author

Vâng em cảm ơn mọi người đã tư vấn,bạn Luân6688 có thể post vài hình ảnh lên cho mình tham khảo được ko ( vì yêu cầu là sau gi gấp lại kích thước xe còn từ 200 đến 250 )? mình nghĩ xe đẩy hàng mình làm gần giống chỗ bạn đang làm.
_em đang lên bản vẽ có gì mọi người giúp em làm tiếp với ạ ( giá mà có hình ảnh để em dễ hình dung thì tốt hơn ) em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
J

jupiter

Author

đây là bản vẽ sơ bộ của em mọi người tư vấn xem giúp em thế này được chưa ạ ? chuyển đi xa đã gọn chưa

em xin cảm ơn.

Tiếc quá bạn à, máy ảnh tớ vừa mới cho mượn xong, mà đt thì sài 1110i thì chụp đẹp quá à.:)
Tớ tả bạn nhé, nhìn hình thì có vẻ ý tưởng của bạn gần giống rùi đó.
Giữa các mặt với nhau thì bạn dùng lò xo như a Hải nói ấy ạ.Khi dựng lên thì bạn dùng then chốt, vừa để chốt vào vừa là làm quay tay nắm luôn.
Bạn ko cần gấp cái mặt đáy làm gì đâu, mặt bên gồm có 4 mặt, cộng cả ghép với đáy nữa thì bạn dùng 4 lò xo thui là đc, 2 cái ở đáy, 2 cai ở 2 góc cạnh bên. Vậy là khi nào bạn gấp thì gấp 2 cạnh bên vào làm 1, rùi gấp xuống đáy.
Để mai làm việc, tớ mượn đt ai đó chụp cho bạn vài cái ảnh nhé. Bạn sắp triển khai cái đơn này chưa?
Chúc bạn thành công nhé!

J

jupiter

Author

Cảm ơn bạn, mình cũng sắp phải làm rồi chú quản đốc cho mình 1 tuần để lên bản vẽ, bạn chụp được ảnh giúp mình thì tốt quá vì mình định dùng chốt và bản lề cối thôi chưa nghĩ ra cơ cấu dùng lò xo thank bạn nhiều.

SR bạn nhiều nhé, hôm nay mình phải chuẩn bị tài liệu cho sếp sáng mai bay đi Thái Lan gấp, rùi còn đi hàng nữa, khổ quá quên mất!
Lúc nào bạn đọc trả lời này thì pm cho mình, mình nói chuyện qua YM tớ tả cho bạn là hiểu ngay thui mà. nó đơn giản lắm.
wellcometomylife_6688, ko thấy tớ online thì nhắn tin tớ bít nhé 01663818286

Cứ đắn đo mãi là đã hứa giúp bạn rùi, tớ vẽ qua cái xe đó, nhưng mà ko có biết up link thế nào đâu. Tối online tớ send file cho cậu luôn nhé