Ứng Dụng Procast Trong Thiết Kế Đúc

Author
Ðề: Ứng Dụng Procast Trong Thiết Kế Đúc

@anhtuankus:

- Về tài liệu: em không biết hiện nay đã có pro nào đầu tư viết lại quy trình hướng dẫn cho anh em hay chưa. Nhưng theo như những gì em biết cách đây 3 năm. Tài liệu chủ yếu là trong phần help của procast. Ngoài ra, nếu anh ở thành phố hồ chí minh anh có thể vào khoa Công Nghệ Vật Liệu - Bộ môn Kim Loại và Hợp Kim (203C4). Hiện tại ở đó có khoảng >=6 quyển luận văn về procast, anh có thể đọc tham khảo. Cửa này hơi khó trừ khi anh cưa đổ được chị thư ký Thủy xinh đẹp..he...he... . (sorry nếu anh có vợ rồi :D ). Trong đó em nhớ nhớ tên tác giả là Trí 2010, Hưng 2010, Lâm 2010, Tin 2010, Tài 2010, Tuấn 2010, ( sinh viên khóa 2005). anh đọc nhớ bỏ qua cho tụi em lỗi công nghệ (luận văn đại học mà :D , học đại thôi).
- Website: anh có thể search mấy trang của bọn tàu rồi dùng goole dịch ra ( bọn tàu sử dụng procast nhiều lắm). Mấy cái vụ Patran rắc rối mà em biết là do bọn tàu chỉ :D
- Về kinh nghiệm bản thân: thú thật là em đã không dùng Procast nữa sau khi tốt nghiệp đại học. Giờ em chẳng biết phải mesh surface trong patran làm thế nào cả. Chỉ hơi tiếc là hồi đó mới tốt nghiệp lo đi chơi, đàn đúm với đám bạn quên cả trời đất :D. Phải chi ngồi viết tổng kết kinh nghiệm sử dụng Procast thì hay biết mấy. Trong luận văn cua tui em cũng có ghi lại sơ sơ các bước thực hiện nhưng rất ngắn gọn, và chủ yếu là kết quả, do bị giới hạn số trang (<120 tr).

Nhung dù sao cũng hy vọng sẽ giúp được ích nhiều cho anh và mọi người.

Cảm ơn bạn.
Mình có gia đình và có 2 cháu cũng đi học rồi. Hiện đang nghiên cứu ở nước ngoài và có liên quan đến Procast, thày thì bắt nghiên cứu về QuikCAST nhưng thấy toàn tiếng Nga với tiếng Trung nên nản quá, mình mày mò tìm hiểu về ProCAST thôi. Mình tận Hà Nội cơ, chắc khó có cơ hội vào TP HCM rồi, nếu bạn có phần nào về kinh nghiệm chạy mô phỏng thì xin bạn chỉ cho mình hoặc gửi cho mình xin với nhé, sau đó mình sẽ nghiên cứu thêm trong phần Help với Tutorials. Già rồi đi học khổ thế đấy, tự lần mò nên chậm lắm, Cảm ơn bạn nhé.

C

caokyanhanh

các anh ơi procast 2009 không chỉ cho e với e cai hoai mà vẫn chưa được
e mong được sự hồi âm của a sớm
email caoky.aik@gmail.com

Chú ý tiếng việt có dấu bạn nhé :)!

Last edited by a moderator:
N

ngocsangbn

cảm ơn bạn bài viết này hay quá minh mesh cast
các chi tiết có nhiều đường cong bậc 4 khi tạo lưới thường bị lỗi
mình sẽ thử cách 2.

Chào các bác!
Em cài phần mềm này bản 2011.0 nhưng crack không được loay hoay mấy ngày hôm nay rồi :20:!!!
Bác nào có phần crack thì gửi cho em với.
thank các bác nhiều.
email: banbequanhta_113@yahoo.com

lddung

Chuyên gia cao cấp

Bạn up thử phần "bẻ khóa" nó lên để mình xem có khác với của mình không. Nếu không khác thì có lẽ chỉ do cách cài chưa đúng thôi.

cái này cũng không khó đâu chẹp đè và chạy lmtool ở dạng adminstrator là được bạn úp hình lên kiểm tra xem nó báo gì

@ bác bkboy2108: lmtool là gì thế bác? Em có thấy đâu

vậy thì bạn chưa biết crack rồi cái này phải chạy lmtool khi cài xong nó có trong ổ C foder flexm gì gì đó vào đó rồi add file nó chạy thì mới crack được

Em tìm thấy lmtool rồi.
C:\flexlm
Nhưng chạy thế nào bác bkboy hướng đẫn cụ thể hơn đi.
Chép đè cái gì?
chạy lmtool ở dạng adminstrator như thế nào?
Nhờ bác:29:

bạn nhìn trong crack của procast có file pam_lmd.lic copy file đó vào ổ đó và tạo 1 file đuôi log(tạo file text sau đó luu thành đuôi .log) trong đó nữa để add vào lmtool bạn nhấn chuột phải vào lmtool sẽ có run as adminstrator kích vào đó rồi add các file có tên lmgrd, pam_lmd.lic , và file có đuôi .log đã tạo rồi star server chép đè dữ liệu crack vào foder bin trong procast khởi động bình thường. nói thì lâu nhưng làm nhanh lắm

Chỉ tạo file log trống (không có nội dung gì) hả bác bkboy ?
Em chạy lmtool rồi nhưng không biết add file chỗ nào, star sever thì em thấy rồi!
:6:

đúng rồi cái đó để trống mà hình như sau khi sử dụng nó tự lưu quá trình hoạt động vào đó

à mà bạn dùng cái này bạn phải cài cả visual mesh 7.5 của hãng để hộ trợ chia lưới và khai báo dạng đúc : đúc ly tâm, đúc áp lực, đúc liên tục... Procast 2011 không dùng độc lập được phải có cả visual mesh

Em bẻ khóa được rồi.
Thanks bác nhiều!
Nếu không có visual cast thì không chia lưới được hả bác?
Em tạo 3D bằng solidwork có được không?

bạn đọc bài trên đi rồi hiểu nhứng từ 2011 trở đi không tích hợp sẵn chia lưới trên đó nữa mà phải dùng visual mesh. bạn chỉ nhìn thấy biểu tượng chia lưới 2D thôi không nhìn thấy biểu tượng mesh volume nữa... nên phải dùng visual mesh

Bác bkboy ơi bác có phần visual mesh không gửi cho em với.Mất toi cả ngày mà không tải được.Hình như không có nó thì không mesh được thì phải.thanhk bác!!!

mình không có thời gian up lên nếu bạn gần hà nội thì hiện tạo mình đang ở bên lạc long quân nếu không thì phải 1 thời gian nữa mình mới up lên được

Thanks bác bkboy nhiều!
Hôm qua, em tải được rùi.
Khi nào có thắc mắc em lại làm phiền bác nữa.:22: