Vấn đề chạy mô phỏng chương trình trên simulator

Author
Tôi dùng chương trình mô phỏng simulator để hướng dẫn trong lập trình gia công. Nhưng khi chạy mô phỏng chu trình thì không được. Để biết chương trình học sinh đã viết có chính xác nên cho học sinh chuyển vào máy cnc (giúp học sinh có kỹ năng tốt hơn khi ra trường). Nhờ diễn đàn giúp đỡ tôi cám ơn nhiều.

TYA

Well-Known Member
Phần mềm Nasuka CAD CAM chạy rất tốt . Phát hiện cả lỗi thiếu dấu . "chấm".

Là phần mềm cho công nghiệp nên đòi hỏi kháo cứng mới chạy hết chương trình dài mà không bỏ dở nửa chừng...

Author
bạn có thể cho mình xin để hướng dẫn cho học sinh trên máy tính trước khi vào gia công thực tế.cám ơn bạn nhiều

lddung

Chuyên gia cao cấp
Tôi dùng chương trình mô phỏng simulator để hướng dẫn trong lập trình gia công. Nhưng khi chạy mô phỏng chu trình thì không được. Để biết chương trình học sinh đã viết có chính xác nên cho học sinh chuyển vào máy cnc (giúp học sinh có kỹ năng tốt hơn khi ra trường). Nhờ diễn đàn giúp đỡ tôi cám ơn nhiều.
Theo em học lập trình bằng tay anh dùng phần mềm đó là ok rồi.Khi thực hành chỉ cần thêm câu lệnh về chu trình để cắt lượng dư thô là ok thôi mà .Hiểu bản chất là ok rồi,còn chu trình có sẵn trong máy chủ yếu để đỡ công lập trình ăn lượng dư thô thôi.:25:

Author
Cám ơn bạn. nhưng mình cần chạy mô phỏng chu trình khi hướng dẫn sinh viên nghề để thực hành lập trình. khi lập trình xong được kiểm tra chắc chắc mới cho gia công thực tế với máy CNC.

Dùng thử thằng MTS đi( cứ seach google là có, thậm chí có cả tiếng Việt nữa)