Vẽ Bánh răng trong SpaceClaim

Author
Các bạn cho mình hỏi cách vẽ bánh răbg trong Spaceclaim với. mình tìm không thấy. thank nhiều nha.

Author
Ðề: Vẽ Bánh răng trong SpaceClaim

Bạn có tài liệu tiếng việt của spaceclaim không cho minh xin với. Cho mình hỏi thêm là nó vẽ được lò xo có pitch thay đổi không.

prosicky

Active Member

Bên trang web thaivu.com bị xóa bài mất rồi.
Có bác nào còn hướng dẫn của bài này cho em xin với.
Thank các bác trước nha!

Bạn có thể sử dụng chức năng Trace part (thư viện online) để tìm chi tiết tiêu chuẩn mình cần. Vào Help và tìm tên Trace part, rất chi tiết để bạn sử dụng.

prosicky

Active Member

Bạn có thể sử dụng chức năng Trace part (thư viện online) để tìm chi tiết tiêu chuẩn mình cần. Vào Help và tìm tên Trace part, rất chi tiết để bạn sử dụng.
Em mới làm quen nên chẳng biết bắt đầu từ chỗ nào cả, vẽ thì chậm chạp mà em xem mấy cái video hướng dẫn thấy ngta vẽ rất pro.
Híc... cách mà họ chọn mặt (các mặt có cùng S), chon đường thẳng sao mà nhanh thế, còn m thì cứ click chuột giữ ctr chọn từng cái 1...
Tài liệu toàn tiếng anh, đọc chẳng hiểu j, nản...

prosicky

Active Member

nếu là bánh răng thẳng hay nghiêng thì đơn giản,giống mấy phần mềm khác.
thân khai luôn nhé
Hình vẽ chỉ mang tính chất minh họa vì em đã từng thử vẽ theo kiểu này với 1 bánh răng khác kích thước thì @@... Không thể vẽ được (dĩ nhiên đã thay các thông số tính toán). Cuối cùng em phải vào trapartonline down cái bánh răng về và inport vào...
Không biết các PM khác thì thế nào nhỉ?