VỀ CÁCH XUẤT MÃ G-CODE trên wildfire 5.0

Author
em mới chuyển sang dùng bản 5.0 M10 vì lâu nay bận quá nên mới down được.nói chung những gì làm được trên 2.0,3.0,4.0 em đã thử làm trên 5.0 và cũng tạm OK.mỗi tội tìm mãi cách xuất mã G -CODE mà không ra.Mấy bác nào có thâm niên sữ dụng 5.0 hơn chỉ giúp dùm em với!cảm ơn trước nhá!

T

th04

Ðề: VỀ CÁCH XUẤT MÃ G-CODE trên wildfire 5.0

:36:Cách xuất mã G code cũng giống như các phiên bản trước thôi mà.

K

kobitnhieu

Bạn làm thế này nè: Vào Edit/ CL Data --> Output Set. Việc còn lại làm giống như ProE4.

M

Mercredi

Em cũng đang gặp vấn đề với bạn Wildfire 5.0 này:

Xuất ra file G-code (1-d8.tap) dung lượng là 0

Trong các phiên bản trước, khi xuất chương trình Pro cho chọn các hệ máy như P11, P19 (không biết có nhớ đúng không)... nhưng bản 5.0 này thì không thấy:

Trước khi hoàn thành thì có thông báo lỗi:

Không biết em có làm sai chỗ nào không, bạn nào đã xuất được rồi hướng dẫn lại giúp mình với.

T

tm_8x

bạn đã tạo ra file *.ncl chưa? nếu chưa thì cần phải tạo ngay file này vì từ file này người ta mới có thể tiến hành xuất chương trình được.
đó là cái thứ nhất. cái thứ hai là nếu làm theo cách trên k được bạn có thể làm theo cách như sau:
vào Tools - CL Dat - Postprocess.... rồi làm tương tự.
(bạn nhớ là cần phải tạo ra file *.ncl trước đã nhé)
chúc thành công

Mình thì gặp rắc rối với anh Pro 5.0 về vấn đề cộng chương trình của các bứoc gia công, làm trên Pro 3.0 đơn giản vậy mà 5.0 lạ quá

T

tm_8x

không biết mình có thể giúp gì được cho bạn không. cộng chương trình có nghĩa là gì? có phải bạn muốn xuất file NC cho toàn bộ nguyên công (bao gồm các bước nguyên công hay còn gọi là các phương pháp phay) hay là bạn muốn dùng Vericut để mô phỏng lại toàn bộ quá trình gia công của nguyên công.
bạn để lại những vấn đề của bạn rồi chúng ta cùng nhau giải quyết nhé. tớ mới học ProE nên cũng đang còn non lắm mong các tiền bối chỉ dạy nhiều.

edit > CL-Data - xuất cho một nguyên công thì output
- xuất cho nhiều nguyên công thì output set
sau đó làm như ProE 3, Hay 4.0

Last edited by a moderator: