Vẽ chai nhựa bằng ProE

D

dangthanh_spk

chịu chết
anh em nào chỉ post cái hình lớn lớn đi. Đã nâng cỡ ảnh lên rồi mà vẫn vậy. Hic, i'm a chicken

Thêm mấy cái Video cho sinh động

Anh Hải ác wá .anh kêu em thêm mấy cái video clip thì dễ chứ thêm hình thì bao nhiêu hình mới đủ để mô tả cả cái dây chuyền hả anh.
Giỡn thui.ở đây sẵn tiện mình post mấy cái youtube làm mì ăn liền.bạn nào rảnh rỗi qua bên youtube seach một cái với mấy từ như là pet moulding machine thì nó ra cả đống :4:

How Plastic Bottles are Made

" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/MEDIA]

blow molding

[youtube]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/vSabFFQUr9E&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/vSabFFQUr9E&hl=en&fs=1" type="application/x-sh
" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
[/youtube]

Smargon SMPA4 automatic PET stretch blow molding machine

[youtube]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/JpRrkUYF4K0&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/JpRrkUYF4K0&hl=en&fs=1" type="application/x-sh
" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
[/youtube]

Pet Stretch Blow Moulding Machine For Hot-Filling Bottles

" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/MEDIA]

Pet Stretch Blow Moulding Machine

Vâng, xin cảm ơn đồng chí một lần nữa... Chính là như vậy... Cảm ơn chú bỏ công tìm kiếm để anh em được mở mang!

D

dangthanh_spk

Anh em nào chỉ tui cách Post hình bự bự tí đi, tui viết hướng dẫn cách vẽ một cái chai khác bảo đảm " bắt mắt " hơn chai của anh Hoang Khuong cho xem. Hehe

Anh em nào chỉ tui cách Post hình bự bự tí đi, tui viết hướng dẫn cách vẽ một cái chai khác bảo đảm " bắt mắt " hơn chai của anh Hoang Khuong cho xem. Hehe
Bạn vô www.upnhanh.com để up hình từ máy tính của bạn lên
rồi sau đó copy lấy đường link direct.
Khi ở trong chế độ soạn thảo văn bản cuả diễn đàn bạn nhìn lên trên sẽ thấy cái icon "bỏ hình vào bài"(nó màu vàng nhạt có cái hình tam giác ỡ giữa giống như quả núi vậy đó).
bạn click vô thì nó hiện ra "hãy nhập URL cho ảnh " bạn paste cái link direct vô đây rồi ok vậy là xong.

D

dangthanh_spk

chiều nay thi CAD-CAM rồi nên chỉ vẽ tạm cái đầu chai cho mọi người xem thấy thế nào. Nếu mọi người thấy cũng đc thì ok, tối mình sẽ Post phần hướng dẫn cho ai đó thích. Hi.Thân chào mọi người

Bạn hướng dẫn vuốt cái chân ren nhé.

D

dangthanh_spk

Hướng dẫn cách vuốt chân ren :

1.Vẽ ren bằng Helical Sweep với Profile như sau :

2. Section của ren như sau :

Cái hoa văn chai này dangthanh sử dụng Offset cục bộ trên Surface sau đó parttern phải không? mình có lần cũng vẽ cái ấm trà cũng sử dụng lệnh đó.

P

phuongNB

bài tập cad-cam của các bạn sao đơn giản vậy, trước đây mình học thầy giáo của Viện Máy công cụ IMI cho bài tập khó lắm. Bài đầu tiên là vẽ cái gạt tàn thuốc lá với rất nhiều mặt cong,...

bài tập cad-cam của các bạn sao đơn giản vậy, trước đây mình học thầy giáo của Viện Máy công cụ IMI cho bài tập khó lắm. Bài đầu tiên là vẽ cái gạt tàn thuốc lá với rất nhiều mặt cong,...
Bạn lần đầu tiên viết bài vậy thì bạn viết đi. Cho anh em học hỏi và mở rộng tầm mắt với. Được chứ!

D

dangthanh_spk

Uh, thì là Offset, nhưng khi offset xong bạn phải tạo đc một bộ vân nổi có độ cao giảm dần từ cố chai xuống so với mặt Revolve cơ bản. Cái này dùng thí mẹo thôi. Nếu bạn để ý kỹ hình vẽ thì bạn sẽ thấy đc điều đó.Thân

Offset với lựa chọn tangent, nhưng mình thấy chiều sâu gân chai không thay đổi.
Còn một lệnh nữa là dùng Warp Surface để xoắn cái biên dạng gân này, nếu ban đầu ta vẽ gân thẳng.

mỗi người có một cách vẽ khác nhau, mình thấy dùng wrap cũng rất hay, nhanh hơn cách của dangthanh_spkt nhiều, mình góp ý với bạn dangthanh_spkt về cái ren ở cổ chai nhé, vẽ biên dạng như vậy nhìn cho đẹp thôi, mình thấy tâm của nó còn chưa qua thành của cổ, nếu như vậy khi vặn chặt thì bị trượt ren là chắc rồi

Author
Bài tập thực tế và khó thì không thiếu, nhưng có điều chúng ta ở đây không phải tổ chức lớp dạy và có người hướng dẫn trực tiếp, bài viết cũng không thể viết quá chi tiết vì hầu hết anh em đều bận.Chủ yếu để anh em thao tác model là chính (tất nhiên những vấn đề liên quan đến công nghệ được đem ra bàn bạc cũng sẽ được ủng hộ)

Nếu bạn có những bài tập khó và hay thì up lên cho anh em cùng tham khảo, trong trường hợp đó bạn để nguyên các feature của nó nhé, để anh em có thể học và làm theo nhé

Hoan nghênh bạn tham gia diễn đàn !

T

Trungha

Sao mọi người vẽ phức tạp thế nhỉ,tôi vẽ toàn bộ cái chai cả hoa văn trên hình khai triển phẳng,sau đó sử dụng lệnh ToroidalBend cuộn tròn lại 1 phát là xong.(ngon bổ và cực kỳ rẻ)