Về sử dụng phiên bảng AUTODESK MOLDFLOW 2010

• Thread starter leduyQN
  • Ngày mở chủ đề
L

leduyQN

Author
Mình đang tìm hiểu về Moldflow, các bạn nào sử dụng phần mềm này có nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi là, xài bảng AUTODESK MOLDFLOW 2010 có khác gì nhiều so với các phiên bảng trước đó của nó không ( MPI 6.1, 6.2...). Và nều học thì học phiên bảng nào là hợp lí nhất. Mình xin cảm ơn!

Ðề: Về sử dụng phiên bảng AUTODESK MOLDFLOW 2010

Mình đang tìm hiểu về Moldflow, các bạn nào sử dụng phần mềm này có nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi là, xài bảng AUTODESK MOLDFLOW 2010 có khác gì nhiều so với các phiên bảng trước đó của nó không ( MPI 6.1, 6.2...). Và nều học thì học phiên bảng nào là hợp lí nhất. Mình xin cảm ơn!
Nếu bạn đang tìm hiểu thì bản nào không quan trọng, quan trọng là bạn phải nghiên cứu ra sao, hiểu như thế nào.
Hãng Autodesk sau khi mua Moldflow cho ra phiên bản AUTODESK MOLDFLOW 2010 với những thay đổi không đáng kể so với MPI6. Nhưng đến AUTODESK MOLDFLOW 2011 thì khác, nội lực tăng khá nhiều.
Theo mình bạn hãy dùng bản 6.1 vì bản 6.2 bị lỗi về giới hạn trường nhiệt độ. Bản 2010 không ổn định, lúc cài được lúc không (có thể do "đụng" phần mềm).