Windows 7 Ultimate có cài được Solidworks 2014

• Thread starter Nobita_CN
  • Ngày mở chủ đề
N

Nobita_CN

Author
Các bác trên diễn đàn giúp em với, vấn đề là thế này ạ. Em cài Solidworks 2014 trên máy em Win 7 SP1 64 bit thì trơn tuột ngon lành.Sếp em thấy Solidworks hay cũng muốn dùng yc em cài cho máy sếp nhưng là Windows 7 Ultimate 64 bit. Được sếp để ý vinh dự quá em cài liền tưởng ngon lành nào ngờ ko tài nào cài nổi, nguyên nhân có phải là do Windows 7 Ultimate không ạ. Các bác trợ giúp em với.

Ðề: Windows 7 Ultimate có cài được Solidworks 2014

Vấn đề không phải ở bản Win. Bạn lỗi ở đoạn nào thì nói rõ thì mới giúp được chứ

bạn chụp hình lỗi để mọi ng xem cụ thể thế nào

N

Nobita_CN

Author

Dạ là như thế này ạ, biểu tượng cài đặt không thấy đợi hoài cũng không được.

Các bác trên diễn đàn giúp em với, vấn đề là thế này ạ. Em cài Solidworks 2014 trên máy em Win 7 SP1 64 bit thì trơn tuột ngon lành.Sếp em thấy Solidworks hay cũng muốn dùng yc em cài cho máy sếp nhưng là Windows 7 Ultimate 64 bit. Được sếp để ý vinh dự quá em cài liền tưởng ngon lành nào ngờ ko tài nào cài nổi, nguyên nhân có phải là do Windows 7 Ultimate không ạ. Các bác trợ giúp em với.
Dạ là như thế này ạ, biểu tượng cài đặt không thấy đợi hoài cũng không được.

Hi

Mình đã cài gần như tất cả các phiên bản SW trên tất cả các phiên bản Windows (từ SW 2004-2017 và Win 98-Win 10)

Nói chung có 1 số phiên bản SW đời sau này không tương thích với Windows đời trước. Tuy nhiên SW 2014 và Win7 thì hoàn toàn tương thích nhé

Bạn cần kiểm tra lại 2 vấn đề:

Thứ nhất: ngắt kết nối internet trước khi cài SW

Thứ hai: thử tắt phần mềm diệt virus trước khi cài SW

Nếu thử 2 cách trên vẫn không được thì cứ mạnh dạn kêu sếp cài mới lại win. Vì khả năng win bị lỗi hoặc bị nhiễm virus rất cao

Last edited:

Từ bản 2012, SolidWorks không tương thích với Win7 bản SP0, mà chỉ cài được trên Win7 SP1.

N

Nobita_CN

Author

Ui bác đúng là cứu tinh của em, em cài dc rùi ạ

S

solokilazz

Author
link die rồi, bạn nào giúp mình với, mình cũng bị giống vậy mà không biết làm sao

zabinh

cho mình hỏi Mình đang dùng Windows 7 Ultimate 64 sp1 bit cài creo 4.0 M030 khi setup máy báo lỗi : cai creo bi loi.jpg thì phải làm sao xinh chỉ giúp.

Thanks

U

umy

Author
cho mình hỏi Mình đang dùng Windows 7 Ultimate 64 sp1 bit cài creo 4.0 M030 khi setup máy báo lỗi : View attachment 4803 thì phải làm sao xinh chỉ giúp.

Thanks
Phải Update "ngôn ngử lập trình C " hổ trợ mềm (thường có giới hạn thời gian sử dụng) nằm dưới window trước, rồi mới tiếp tục cài mềm creo được !

Xem theo links (Nên tìm bạn nào khá tiếng Anh và có kiến thức về IT + Informatic giúp thêm cho !)
https://support.microsoft.com/en-nz/help/2999226/update-for-universal-c-runtime-in-windows
Update for Universal C Runtime in Windows