xây dựng đặc tính động cơ

• Thread starter hungauto2301
  • Ngày mở chủ đề
T

thanhddec

Author
Ðề: xây dựng đặc tính động cơ

Đã không biết, lên đây hỏi người ta còn giở cái giọng ngạo mạn đó. Mà thực ra có giỏi gì đâu mà to mồm thế.
Chả ai xây dựng đường đặc tính từ catalog .... trừ khi làm bài tập =))
Nếu là bài tập , thì 1 số thông số thầy giáo giao cho sẽ thay đổi so với catalog như Vmax chẳng hạn, khi đó động cơ sẽ ko phải cái người ta "đã sản xuất ra rồi" mà là cái thiết kế lại, lúc đó chả chọn a,b,c=1 để tính toán theo lý thuyết chứ còn gì nữa
Nếu ko thay đổi gì so với catalog thì đường đặc tính ngoài xác định bằng thực nghiệm ng ta vẽ sẵn cho rồi đấy, phóng to lên mà sao chép :)) Đường đặc tính đó đã gọi là thực nghiệm và động cơ ng ta đã "sản xuất ra rồi" thì nó chỉ độc nhất như thế thôi :)) Muốn biết ng ta vẽ như nào thì câu trả lời là: thực nghiệm nó ra như vậy, ko đủ trình vào công ty ng ta thực nghiệm thì đi học lý thuyết a,b,c=1 thôi =))
Bác havietbac cần bình tĩnh hơn, chủ topic cũng chỉ muốn học hỏi kinh nghiệm từ những người đã học qua, nếu chăng thì có thể học hỏi thêm những người có kinh nghiệm test động cơ trên băng thử AP, biết bác là người khái tính, em rất hiểu tâm trạng của bác, thực ra điều này em không muốn nhắc lại a=b=c=1 là cách làm tính đơn giản, cần hiểu bản chất là chính, khi lập công thức trên máy tính a,b,c,... có thể thay đổi để lựa chọn Ne, ge, Me tốt nhất. Lâu lắm em không vào nhưng đọc vài dòng của bác em hiểu bác cần bình tĩnh hơn, đặc biệt là bác nên trích dẫn người mà bác bảo "to mồm" như thế bác mới không phải là người vơ nắm đũa đi bẻ.:67::67::67:

e cũng đang làm đồ án về phần này, có cái đơn vị rối tung cả lên
cái công thức tính Me của bac kachiusa thì đơn vị là j vậy ạ, e đang rối quá nên cũng lười suy nghĩ :p
sách lý thuyết ô tô là tài liệu xây dựng trên các tính năng đặc tính của ô tô
trong sách đã ghi khá nhiều rồi
nhưng e nghĩ nó cũng chỉ lí thuyết thôi chứ thức tế phải căn cứ trên bệ thử là chính

Đ

ĐT.Lexus_98

Author

thầy dạy tôi cũng k cho chọn a,b,c như trong GT lí thuyết ô tô đâu mà mình phải tính theo công thức và chọn Vmax theo đk đường Việt Nam mình

T

tancang

Author

chúc cả nhà bũi chìu vui vẻ nhá.....úp nào

L

lamtay.com

Author

không xem được link, sao không copy trực típ lên đây luôn nhỉ?